Àgbààgbà ènìyàn nínú àfúnkarí Àfríkà kò dínmọ́ ju “Ènìyàn Olówó Jùlọ ní Àfríkà” lọ, ó sì tún jẹ́ àgbààgbà tó gbágbónìyàn. Ìgbà gbogbo ni a máa ń gbọ́ nípa bí ọ̀rọ̀ ẹ̀mí máa ṣe ń rí látọwọ́ àwọn tó ní ọ̀rọ̀, tí àwọn tó kò ní ẹ̀mí náà ń rí síwájú láàárín ìpó tó burú já.
Ohun tó ṣẹlẹ̀ yìí kò ṣẹlẹ̀ níbi kankan bí kò ṣe ní Àfríkà. Àwọn ọ̀rọ̀ ẹ̀mí tó kún fún fífẹ̀ ọ̀rọ̀, tí kò sì ní ìṣòro láti gbà láti inú àpò ọ̀rọ̀ wọn, ni a máa ń rí nínú àwọn olówó nínú àfúnkarí Àfríkà. Ìlànà yìí kò dara rárá, ó sì jẹ́ ohun tó ń fà àwọn olówó nínú àfúnkarí Àfríkà láti máa gbà láti inú àwọn tí kò ní ọ̀rọ̀ rárá.
Ìgbà gbogbo ni a máa ń rí nípa bí àwọn olówó nínú àfúnkarí Àfríkà ṣe ń ṣe àṣeyọrí nínú iṣẹ́ wọn, ṣùgbọ́n wọn kò tún ṣàìgbà láti jẹ́ olówó nínú àfúnkarí Àfríkà. Ó jẹ́ ohun tó ṣeé ṣe rárá, ṣùgbọ́n ó nílò ìgbàgbọ́, ìbẹ̀rù Ọlọ́run, àti ìlànà tí kò lè yí padà.
Bí o bá fẹ́ láti gbà láti inú àwọn olówó nínú àfúnkarí Àfríkà, ẹ̀rí tó tún ṣẹ́ ni pé, o gbọ́dọ̀ ní àgbà tó ga, kí o sì ní ọ̀rọ̀ tó pò tó, kí o sì ní ìbẹ̀rù Ọlọ́run, kí o sì ní ìlànà tó dáa, tí kò lè yí padà.
Nígbàkígbà ni àgbààgbà ẹ̀mí àwọn olówó nínú àfúnkarí Àfríkà yìí ó máa ń gbà gbọ́, nítorí ọ̀rọ̀ ẹ̀mí ni ọrò àgbà. Bí ọ̀rọ̀ ẹ̀mí bá ṣẹlẹ̀, kò sí ọ̀nà tí a óò gbà gbàgbé ọ̀rọ̀ ẹ̀mí náà.
Ìgbà gbogbo ni a máa ń rí nípa bí àwọn olówó nínú àfúnkarí Àfríkà ṣe ń ṣe àṣeyọrí, ṣùgbọ́n a gbọdọ̀ mọ̀ pé àgbààgbà ọ̀rọ̀ ẹ̀mí ni ọ̀rọ̀ gbígbẹ́ àṣeyọrí. Bí ọ̀rọ̀ ẹ̀mí bá dá, ọ̀nà gbígbẹ́ àṣeyọrí á ṣí sílẹ̀.