Àgbà àti ìfá jẹ́ ọ̀rọ̀ tí gbogbo ènìyàn mọ̀. Ṣùgbọ́n, kò sí ọ̀pọ̀ ènìyàn tí ó mọ̀ àyàtọ̀ àwọn méjèèjì. Nígbà tí a bá sọ̀rọ̀ nípa àgbà, a ń sọ̀rọ̀ nípa owó tí a gbà láti ọ̀dọ̀ ọ̀rẹ́ tàbí agbára ẹ̀rọ̀. Ìfá, ní àgbègbè wa, jẹ́ ọ̀rọ̀ tí a ń lò láti ṣàpèjúwe ọ̀dọ̀ tí a gbà láti ọ̀dọ̀ ilé ìfowópamọ́ sí.
Ìyàtọ̀ tí ó wà láàrín àgbà àti ìfá ni:
Ohun míràn tí ó jẹ́ ìyàtọ̀ láàrín àgbà àti ìfá ni àkókò tí a fi gbà. Àgbà ni a gbà fún àkókò tó kúkúrù, nígbà tí ìfá ni a gbà fún àkókò gígùn.
Ohun tó ṣe pàtàkì ni pé kí o ṣàyẹ̀wò àgbà tí o gbà kí o sì mọ̀ boya o ní agbára láti san padà. Ẹ̀rí àgbà rẹ̀ ni yóò sọ fún ọ̀rẹ́ rẹ̀ ó tó láti gbàgbọ́ ọ̀rẹ́ yìí. Ìfá rárá jẹ́ ọ̀rọ̀ tó jẹ mọ́ ilé ìfowópamọ́ sí, tí ó sì ní ìpín rẹ̀ yàtọ̀.
Bí o bá ń kà àpilẹ̀kọ yìí, mo gbà ọ́ níyànjú pé kí o ṣàníyàn fún arà rẹ̀. Ṣàgbà, bí kò bá tó, ṣàfá. Ṣùgbọ́n, kò gbọ́dọ̀ ju agbára rẹ̀ lọ. Owó ni ìyè, ṣùgbọ́n a kò gbọ́dọ̀ san anilọ̀wọ́ fún.