Àgbà Damson Idris: Ẹni tí o wo àgbà náà




Àgbà Damson Idris jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó gbajúmò̀ jùlọ nínú àgbà Nollywood. Ó ti ṣe àgbà nínú àwọn fíìmì bíi Ọmọ ọ̀jẹ́, Kòkòrò Àgbà, àti Fúnkẹ́. Àgbà Damson Idris jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí a bí ní Orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì. Ó kẹ́kọ̀ọ́ nínú Ilé-ìwé Gíga ti London.

Ayẹ̀ Damson Idris bẹ̀rẹ̀ nígbàtí ó kọ́ àgbà nígbàtí ó wà ní ọ̀dọ́. Ó ti ṣe àgbà nínú àwọn eré orí ìtàgé púpọ̀ ṣáájú kí ó tó wọ àgbà fíìmì. Ní ọdún 2016, ó kọ́ ipa nínú fíìmì Nollywood àkọ́kọ́ rẹ̀ tí àkọ́lé rẹ̀ ń jẹ́ Ọmọ ọ̀jẹ́. Fíìmì náà jẹ́ àṣeyọrí nlá, ó sì mú kí Damson Idris di òṣèré tí o gbajúmò̀.

Lẹ́yìn ọ̀rọ̀ ìgbàlẹ̀ tí ó kọ nínú fíìmì Ọmọ ọ̀jẹ́, Damson Idris ti kọ́ àgbà nínú àwọn fíìmì púpọ̀ tó gbajúmò̀ bíi Kòkòrò Àgbà, Fúnkẹ́, àti Zone 22. Ó tún ti ṣe àgbà nínú àwọn eré orí tẹlifíṣọ̀n bíi "Black Lightning" àti "Snowfall".

Damson Idris jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó ṣàrà nínú àgbà Nollywood. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó pọ̀ jùlọ nínú àgbà Nollywood, ó sì tún jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó ní ìlọ́wọ́pọ̀ jùlọ. Ó jẹ́ àpẹẹrẹ fún òṣìṣẹ́ kíkún tí ó ṣeé ṣe láti ṣàṣeyọrí nínú àgbà Nollywood.

  • Àgbà Damson Idris jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí a bí ní Orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì.
  • Ó kẹ́kọ̀ọ́ nínú Ilé-ìwé Gíga ti London.
  • Ayẹ̀ Damson Idris bẹ̀rẹ̀ nígbàtí ó kọ́ àgbà nígbàtí ó wà ní ọ̀dọ́.
  • Ó ti ṣe àgbà nínú àwọn eré orí ìtàgé púpọ̀ ṣáájú kí ó tó wọ àgbà fíìmì.
  • Ní ọdún 2016, ó kọ́ ipa nínú fíìmì Nollywood àkọ́kọ́ rẹ̀ tí àkọ́lé rẹ̀ ń jẹ́ Ọmọ ọ̀jẹ́.
  • Lẹ́yìn ọ̀rọ̀ ìgbàlẹ̀ tí ó kọ nínú fíìmì Ọmọ ọ̀jẹ́, Damson Idris ti kọ́ àgbà nínú àwọn fíìmì púpọ̀ tó gbajúmò̀ bíi Kòkòrò Àgbà, Fúnkẹ́, àti Zone 22.
  • Ó tún ti ṣe àgbà nínú àwọn eré orí tẹlifíṣọ̀n bíi "Black Lightning" àti "Snowfall".
  • Damson Idris jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó ṣàrà nínú àgbà Nollywood.
  • Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó pọ̀ jùlọ nínú àgbà Nollywood, ó sì tún jẹ́ ọ̀kan lára àwọn òṣèré tó ní ìlọ́wọ́pọ̀ jùlọ.
  • Ó jẹ́ àpẹẹrẹ fún òṣìṣẹ́ kíkún tí ó ṣeé ṣe láti ṣàṣeyọrí nínú àgbà Nollywood.