Àgbàfẹ́fẹ́!
Àní àìsàn àti àgbàfẹ́fẹ́ máa ń ṣẹ̀lẹ̀ pẹ́lú ìgbà. Àní àìsàn tí a kò se àgbàfẹ́fẹ́ fún máa ń gbẹ́ ṣùgbọ́n àgbàfẹ́fẹ́ máa ń kúrò àìsàn.
Bí a bá se àgbàfẹ́ fún àní àìsàn, a máa ń rí ìgbàgbọ́ ṣùgbọ́n bí a bá se àgbàfẹ́fẹ́ fún àgbàfẹ́fẹ́, a máa ń rí ìrètí.
Àgbàfẹ́fẹ́ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ní ọ̀pọ̀lọ̀pọ́ ìtumọ̀ tó sì máa ń yàtọ̀ lásìkò. Fún àwọn kan, àgbàfẹ́fẹ́ túmọ̀ sí ìgbádùn tàbí ìdùnnú. Fún àwọn mìíràn, ó túmọ̀ sí ọ̀rọ̀ tàbí ìṣe tó mú ọkàn mún. Àgbàfẹ́fẹ́ tún lè túmọ̀ sí ọ̀rọ̀ tá a sọ bóyá nígbà tó bá sàn kún ọkàn tóun gbà tàbí nígbà tó bá sàn kún ọkàn tóun kò gbà.
Kí ni ìṣòro tí àgbàfẹ́fẹ́ ní?
Ọ̀pọ̀ ìgbà, àgbàfẹ́fẹ́ máa ń jẹ́ ká gbàgbé àní àìsàn wa. Ó máa ń mú ọkàn wa lágbára tó sì máa ń fún wa ní ìrètí. Ṣùgbọ́n àgbàfẹ́fẹ́ tún lè jẹ́ ọ̀rọ̀ tí a fi ń sọ àsọ̀gbà. Ó máa ń jẹ́ ká gbàgbé àwọn ohun tó ṣàkóbá fún wa tó sì máa ń jẹ́ká gbàgbé àwọn ohun tó ṣe pàtàkì.
Bí a kò bá fi àgbàfẹ́fẹ́ ṣe àgbàfẹ́ àní àìsàn, àgbàfẹ́fẹ́ lè jẹ́ ohun tó gbogbo. Òun lè jẹ́ ohun tó mú ọpọ̀ àní àìsàn kúrò. Òun lè jẹ́ ọ̀rọ̀ tàbí ìṣe tó fà á pé àní àìsàn yóò kúrò.
Nígbà tó bá wù wá láti gbàgbé àní àìsàn wa, àgbàfẹ́fẹ́ máa ń wà níbẹ̀. Ṣùgbọ́n nígbà tó bá di àkókò láti dojú kọ àní àìsàn wa, àgbàfẹ́fẹ́ tún máa ń wà níbẹ̀. Àgbàfẹ́fẹ́ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ń mú ọkàn mún tó sì máa ń mú ibi gbó. Àgbàfẹ́fẹ́ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó lè fún wa ní ìgbàgbọ́ tàbí fún wa ní àìgbàgbọ́.
Ṣugbọn bí a kò bá ṣe àgbàfẹ́fẹ́ fún àgbàfẹ́fẹ́, bí a bá fi àgbàfẹ́fẹ́ ṣe àgbàfẹ́ àní àìsàn, nígbà náà, àgbàfẹ́fẹ́ yóò mú ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àní àìsàn kúrò.