Ìgbàgbó jẹ́ ìgbọ̀nlára tí ó ṣàgbà, tí ó sì fúnni ní ìrètí nínú ohun tí a rí àti ohun tí a kò rí. Ìgbàgbó yìí ṣeé ṣe ibi tí ohun tí a bẹ̀ fún Ọlọ́run máa ń wá. Lọ́nà kan náà, ìgbàgbó jẹ́ ohun tí ó máa ń jákèjí àwọn àgbàyanu àti àwọn àgbàyanu wa. Àwọn tí wọ́n gbàgbọ́ nínú ẹ̀mí mímọ́ máa ń gbàjùmò fún iṣẹ́ àgbàyanu àti àwọn ìṣẹ́ ìyanu tí wọ́n kọ́ sọ̀rọ̀ nípa wọ́n nínú Bíbélì.
Ìgbàgbó kò lè dúró fún ara rẹ̀ láìsí ìwà rere. Bíbélì kọ́ wa pé, "Bí ẹ̀mí tí kò ní èmí ni òkú, bẹ́ẹ̀ gbígbọ́ tí kò ní ìwà rere kò wúlò" (Jákọ́bù 2:26). Ìwà rere jẹ́ àwọn àgbàyanu tí àwa ẹnì kọ̀ọ̀kan máa ń ṣe, tí ó máa ń fi hàn nípa ìgbàgbó wa. Àwọn àgbàyanu yìí nípa ìwà rere jẹ́ ohun tí máa ń yọ̀ọ̀rùn sí àwọn ènìyàn yòókù láti gbàgbọ́ nínú Ọlọ́run:
Ìgbàgbó àti ìwà rere jẹ́ ìgbọ̀nlára tí ó lágbára tí Ọlọ́run fún wa. Nípa ìgbàgbó wa, a lè rí àwọn àgbàyanu àti àwọn àgbàyanu tí Ọlọ́run ṣe fún wa. Nípa ìwà rere wa, a lè fi hàn sí àwọn ènìyàn yòókù pé a gbàgbọ́ nínú Ọlọ́run àti pé a nífẹ̀ẹ́ sí wọn.