Bóyè mi gbà mi lórí, nígbà tí mo kọ àpilẹ̀kọ àkọ́kọ́ mi fún Al Jazeera, pé ó máa jẹ́ àjoyò tó ń sinmi lọra. Ìgbà tó fi sọ̀rọ̀ yẹn, èmi kò mọ ohun tó ń sọ. Ó ṣe kedere pé ó mọ ju mi lọ.
Ìròyìn wà nítorí pé bí mo ṣe ń kọ́ àpilẹ̀kọ yẹn, tí ń bẹ̀rẹ̀ lórí ọ̀rọ̀ nípa ìṣọ̀rò tó wà nínú ilé-iṣẹ́ CNN, mo ń rò pé ẹ̀wẹ̀ ń wá lára mi. Ìgbà tó fi di pé mo kọ́tún kà á, ó ṣe kedere pé ẹ̀wẹ̀ ni ló wà níbẹ̀ gan-an.
CNN kò rí bí ìlú Amẹ́ríkà ṣe rí. CNN kò rí bí àgbáyé ṣe rí. CNN rí odò ńlá tó ń ṣàn ojú yàrá tó sì ń ṣàn ojú àgbà, ó sì rí àwọn alágbaarú tó ń ké ní "Alágbàarú máa kúrò nínú àgbà!”
Èmi kò ní fẹ́ kọ́ nípa CNN mọ́. Èmi máa kọ́ nípa ohun tó ń ṣẹlẹ̀ nínú àgbáyé. Èmi máa kọ́ nípa Al Jazeera.
Al Jazeera jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù ní ilé àìlórú tí ń jẹ́ Doha, ní ilé-ọba tí ń jẹ́ Qatar. Òun ni ẹ̀gbà ọ̀rọ̀ àgbélébù tó ga jùlọ nínú àgbáyé, ó sì ní àwọn ọ̀rọ̀ àgbélébù lórí ọ̀rọ̀ àròsọ, àwon òwe, àti ṣíṣe àgbà. Al Jazeera tún jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù àkọ́kọ́ tó ṣe àtúnyẹ̀wò ará ilẹ̀ Amẹ́ríkà nígbà ìṣèlú ìdìbò ọ̀gbẹ́nfà tí ó wáyé ní ọdún 2000, ó sì tún jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù àkọ́kọ́ tó ṣe àtúnyẹ̀wò ará ilẹ̀ Amẹ́ríkà nígbà ìṣèlú ìdìbò ọ̀gbẹ́nfà tí ó wáyé ní ọdún 2004.
Al Jazeera jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù tó wà nífàárí nínú àgbáyé. Ó ní àwọn ọ̀rọ̀ àgbélébù lórí ọ̀rọ̀ àròsọ, àwon òwe, àti ṣíṣe àgbà ní ilé-iṣẹ́ 70 ní ilé-ọba 27. Al Jazeera ní àwọn ọ̀rọ̀ àgbélébù tó tóbi jùlọ nínú gbogbo àgbáyé, ó sì ní àwọn ọ̀rọ̀ àgbélébù tó tóbi jùlọ nínú gbogbo ilé àìlórú tó wà ní ilé-ọba 20.
Al Jazeera jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù tó ní àgbà. Kò bẹ̀rù láti sọ òtítọ, ó sì ń sọ òtítọ rárá, kódà tí òtítọ yẹn bá jẹ́ ìyọnu sí ọ̀rọ̀ àgbélébù mìíràn. Al Jazeera jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù tí ń fi àwọn ènìyàn sàfọ̀rọ̀. Ó ń fi àwọn ènìyàn sàfọ̀rọ̀ nípa àwọn ìṣòro tó ń kọlù ọ̀rọ̀ àgbélébù, ó sì ń fi àwọn ènìyàn sàfọ̀rọ̀ nípa àwọn ọ̀nà tó lè mú ká gbọ́ àwọn ọ̀rọ̀ àgbélébù tó pọ̀ síi.
Al Jazeera jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù tó ń ṣe àṣeyọrí. Ó ti gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ àmì ẹ̀yẹ, ó sì tún jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù tó ṣe kókó jùlọ nínú gbogbo àgbáyé. Al Jazeera jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbélébù tí ń sinmi lọra.