Àwọn Gomina Tí EFCC Ti Fìyèsí




Ẹgbẹ́ kan tí ó ń bẹ́ àwọn àgbà tí ó ń gbàgbé ìlànà ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ni EFCC. Ẹgbẹ́ yí ti fìyèsí àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ gómínà tí ó ti jẹ́ nípasẹ̀ ṣíṣẹ̀ àti ìwádìí tóbì tóbẹ̀, tí ó sì ti gbésẹ̀ ọ̀pọ̀lọpọ̀ nínú wọn lójú òfin.

ìwádìí tí EFCC ṣe lórí àwọn gómínà tí ó ti jẹ́ ló ti jẹ́ àṣeyọrí lórí ọ̀nà tí ó tóbi, nítorí ó ti túnrí àwọn àgbà tí ó ń gbàgbé ìlànà ní orílẹ̀-èdè wa. Títúnrí wọn yìí sì ti kọ́ àwọn yọ́ókù tí kò tíì gbàgbé ìlànà láti ṣègbọ̀ràn nígbà tí wọn bá wà nípò.

Àwọn gómínà tí EFCC ti fìyèsí ni

  • Orji Kalu
  • Peter Odili
  • Alao Akala
  • James Ibori
  • Bola Tinubu
ati ọ̀pọ̀lọpọ̀ yòókù.

Nínú àwọn gómínà tí EFCC ti fìyèsí, James Ibori ni ó gbajúmọ̀ jùlọ. Ìwádìí tí EFCC ṣe lórí Ibori jẹ́ àṣeyọrí tóbì tóbẹ̀, nítorí ó ti gba òfin pé ó ṣàṣìṣẹ́ láti gbá àgbà tójú ẹ̀ṣẹ́ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, kò dájú pé ó jẹ́ gómínà tàbí kò jẹ́.

Ìwádìí tí EFCC ṣe lórí àwọn gómínà tí ó ti jẹ́ jẹ́ ìwádìí tóbì tóbẹ̀ tí ó sì ti yí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà padà nígbà kan. Ìwádìí yí ti fún wa láǹfàání láti mọ̀ àwọn tí ó ń gbàgbé ìlànà ní àárín wa, ó sì ti túnrí wọn. A níláti máa ṣe àwọn àgbà àti ọ̀rẹ́ wa tí ó gbàgbé ìlànà ní àlàyé, kí wọn rí ìwà tí kò dáa tí wọn ṣe, kí wọn lè kọ́ láti yí wọn padà.