Ègbà Cole Palmer




Ìyá ni bi ìgbà, Ègbà tí ń wá ò ti tútù. Èyí ni ó mú kí a gbà pé láti ọwó àgbà ló fi ń dàgbà. Mííràn sì ni àpẹẹrẹ lẹ́yìn ohùn, àwọn òpìtàn tẹ́lẹ̀ ń ṣiṣẹ́ fún àwọn ọ̀dọ́ tó ń bọ̀. Nítorí náà ó yẹ kí àwọn òpìtàn tẹ́lẹ̀ jẹ́ àpẹẹrẹ rere fún àwọn ọ̀dọ́, bákan náà, ó yẹ kí àwọn ọ̀dọ́ tẹ̀lé ẹ̀sẹ̀ àwọn òpìtàn tí ó ti kọ́kọ́ wà. Èyí ni ó jẹ́ kí àwọn ọ̀dọ́ kí ó sì ń fẹ́ láti mú ègbà kan nì, kó o to di tiwọn.
Ìgbà ńlá ni Cole Palmer gbé ní gbogbo ìgbà tí ó wà ní ìyìn ìgbéṣẹ̀ rẹ̀. Ó ti ní àgbà tó ti kọ́kọ́ wà, tó ti fi ègbà tó wà ní ilé-iṣẹ́ yìí hàn. Àwọn òpìtàn tó ti kọ́kọ́ wà yìí sì ti jẹ́ àpẹẹrẹ rere fún un. Òun náà sì ti ní ègbà tó kún fún àwọn ẹ̀mí Sítì, tó sì ti fi hàn pé ó máa ń bá àwọn ògbón olórin tó ti kọ́kọ́ wà ṣiṣẹ́.
Òun ni ẹnì tí ó ti ní agbára tó ga jùlọ tó sì ti múná tóbi lára ègbà tí ó ní nínú ìgbéṣẹ̀ rẹ̀. Ó ti fi hàn pé ó ní agbára tó ń pọ̀ síi tí ó sì ti ń kó ipa ńlá nínú ìgbágbọ́ àwọn ènìyàn nínú rẹ̀.

Ègbà tí ó ti ní

Ní kété tí ó ti di ọdún 2020, ó ti ní ègbà tí ó kún fún ìdánilójú àti ìmọ̀ tí ó ní. Ó ti fi hàn pé ó ní àgbà àti ìdásí tó túbọ̀ ń ga pọ̀ síi. Ó ti ṣiṣẹ́ pọ̀ mọ́ àwọn ògbón olórin tó ti kọ́kọ́ wà gẹ́gẹ́ bí Raheem Sterling, Kevin De Bruyne, àti Bernardo Silva.

Ègbà tó ga jùlọ tí ó tí ní ni àgbà àti ìdásí tí ó ti ní. Ó ti ṣàgbà tó 4 nínú àwọn ìdàràn 10 tí Manchester City ti ní ní ọdún yìí, tó sì ti ran 4 lọ́wọ́. Èyí fi hàn pé ó ti ń bá àwọn ògbón olórin tó ti kọ́kọ́ wà ṣiṣẹ́, tí ó sì ti ń kọ́ láti ọ̀dọ̀ wọn.

Ìmọ̀ rẹ̀ gbogbo ti ń di pẹ̀lú kíkọ́ àti sísọ, ìgbà tí ó bá ti ń ṣiṣẹ́ pọ̀ mọ́ Raheem Sterling, ó máa ń kọ́ láti ọ̀dọ̀ rẹ̀, tí ó sì máa ń lò àwọn ohun tí ó kọ́ nígbà tí ó bá ti ń ṣiṣẹ́ pọ̀ mọ́ Bernardo Silva. Èyí ni ó jẹ́ kí ó ní agbára tó ga jùlọ tó sì ti múná tóbi lára ègbà tí ó ní nínú ìgbéṣẹ̀ rẹ̀.

Ègbà tí ó ń wá

Nítorí àgbà àti ìdásí tó ti ní, ó ti gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn agbára tí yóò fi ń jẹ́ olórin tí ó ga jùlọ láyé. Àwọn agbára yìí ni agbára àti ìdásí, agbára tí yóò fi ń ran àwọn ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ lọ́wọ́, àti agbára tí yóò fi ń gbá bọ́ọ̀lù sí ààlà-onà. Àwọn agbára yìí ló yóò ràn án lọ́wọ́ láti di olórin tí ó ga jùlọ láyé, tó sì ń ṣiṣẹ́ láti kọ́ àti láti ṣe ọ̀pọ̀ jùlọ lọ́wọ́ àwọn ògbón olórin tó ti kọ́kọ́ wà.

Ó ti ṣiṣẹ́ pọ̀ mọ́ Sterling àti De Bruyne ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà, tí ó sì ti kọ́ láti ọ̀dọ̀ wọn bí ó ṣe lè ṣe dídùn tóbi síi fún ègbẹ́ náà. Ó sì ti ṣiṣẹ́ pọ̀ mọ́ Bernardo Silva láti kọ́ bí ó ṣe lè rin pẹ̀lú ẹ̀mí títá bọ́ọ̀lù tí yóò fi ràn àwọn ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ lọ́wọ́.

Nígbà tí ègbà tí ó ń wá bá ti kún, ó yẹ kí ó di olórin tó ga jùlọ láyé, nítorí ó ti ní àgbà, ìdásí, àgùntán, àti ìmọ̀ tí ó gbà látọ̀wọ́ àwọn ògbón olórin tó ti kọ́kọ́ wà. Tí ó bá ti bá ìgbà náà lọ, ó yẹ kí ó di olórin tó ga jùlọ láyé, àti tó yẹ kí ó gbé ìgbà àwọn ọ̀dọ́ rẹ̀ ga.