Ègbè CBT Tì í Ṣí Ṣẹ́ Kò




Ṣé o mò nípa ègbè CBT? Ègbè tó ń ṣàgbèso oríṣiríṣi ìrànwọ́ sí àwọn ọmọ ilé-ìwé lágbàáyé? Tí ó sì jẹ́ àgbà fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀gbẹ́ orílẹ̀-èdè yìí.
Ìrànwọ́ tó dára tí ègbè CBT ṣe fún àwọn ọmọ ilé-ìwé kò ṣe díẹ̀, ó gbà, ó sì wúlò gan-an.
Àwọn Irànwọ́ Tó Dájú Tí Ègbè CBT Ṣe Fún Àwọn Àgbà
Ò ó, tí ègbè CBT kò ṣe ohunkóhun, kò ní tóbi tó báyìí ó. Àwọn irànwọ́ tó ta kọjá ìgbà táá bá fi mú ọkàn tẹ́ ẹ̀ ó.
1. Kíkọ gbogbo ìwé kíkọ ìdánwò
Ìwé kíkọ ìdánwò tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé-ẹ̀kọ́ kọ́ kọ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ tí kò ṣẹlẹ̀ mọ́ lónìí. Òun ni kíkọ èyí tí ó dájú tóbi jùlọ ní orílẹ̀-èdè yìí.
2. Ìrànlọ́wọ́ tó yẹ̀ ẹ̀ míràn láti máa kọ́
Ṣé kí n sọ pé kò sí ènìyàn kan tí kò nílò ìrànlọ́wọ́ tó gbà nígbà tó bá máa kọ́? Èmi náà mò pé ìfágbàtẹ́ kì í ṣe ohun tí ó yẹ. Nítorí náà, ègbè CBT máa ń fi gbogbo irú èyí bẹ̀rẹ̀ sílẹ̀.
3. Kíkọ àwọn àgbà
Ègbè CBT gbà gbogbo àgbà nígbà tí ó bá tó sí àkókò tó yẹ. Kíkọ àgbà kò ṣe patapata mọ́, títí tí wọn kò ní fi ègbè tuntun mì tẹ̀mi lẹ́yìn.
4. Ìrànlọ́wọ́ tó pọ̀ fún ọ̀rọ̀ ìbẹ̀wò
Ṣé o mò pé ègbè CBT náà ń pèsè ìrànlọ́wọ́ fún gbogbo àwọn tí ó nílò ìrànlọ́wọ́ nípa ọ̀rọ̀ ìbẹ̀wò? Ìrànwọ́ miì tó ṣẹ́ ṣe gan-an jẹ́ ọ̀rọ̀ tó pọ̀.
Ọ̀rọ̀ kẹ́yìn
Ègbè CBT tí ó jẹ́ ègbè tó ń ṣàgbèso oríṣiríṣi ìrànwọ́ sí àwọn ọmọ ilé-ìwé kò ṣe ohun tó kó bá ìbùgbà jẹ́. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àgbà gbà láti ọ̀dọ̀ rè. Gbogbo àwọn tó gbà ìrànwọ́ rè tì í ṣí ṣẹ́ lónìí.