Àgbà tá a fi ṣe eré náà kò nínú èyí tí eré ń lọ̀, bí àgbà tí ṣe rò pé àgbà tí ó fẹ́ borí, tí a ní Liverpool, yóò borí àgbà tí àwọn ènìyàn kò ní ìgbẹ́kẹ́lé nínú àgbà, tí a ní Nottingham Forest. Ní àkókò tí Liverpool kàn àgbà ọ̀fà méjì nínú ìgbà méjì tí wọ́n ṣe eré, Nottingham Forest kàn àgbà ọ̀fà mẹ́ta nínú ìgbà méjì tí wọ́n ṣe eré náà, nígbà tí eré náà ti gbàjú.
Ègbè Nottingham Forest tí kò gbà àgbà ọ̀fà nínú ìgbà tí wọ́n kọ́kọ́ ṣe eré nítorí iṣẹ́ àgbà tó kàn ọ̀fà tó jẹ́ àti iṣẹ́ ògbón tó gbóná tó wà nínú eré tí wọ́n ṣe, bẹ́ẹ̀, tí òun kò gbà àgbà ọ̀fà nínú ìgbà kejì tí wọ́n ṣe eré náà nítorí àgbára ẹ̀mí tí àwọn eré gbáà lọ́wọ́ àwọn ènìyàn tí wọ́n wá wò eré náà.
Ègbè Nottingham Forest kọ́kọ́ gbà àgbà ọ̀fà nígbà tí Brennan Johnson bá bọ́ọ̀lù sínú òpó àgbà nígbà tó ti gbẹ́ ìgbà díẹ̀ tí wọ́n fi kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ eré náà. Ọ̀fà náà jẹ́ ọ̀fà tó ṣòro fún àgbà Liverpool láti gba, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àgbà Liverpool ṣiṣẹ́ gidigidi láti lọ́ ọ̀fà yẹn.
Liverpool súnmọ àgbà ọ̀fà nígbà tí Darwin Núnez gbà àgbà ọ̀fà ní àkókò tí ó kù díẹ̀ kí wọ́n fi parí ìgbà àkọ́kọ́ yìí, ṣùgbọ́n àgbà náà ṣe bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kì í ṣe àkókò ṣíṣe oúnje òru tí ó sì di ìgbà kejì tí Liverpool gbà àgbà ọ̀fà ní ìgbà yìí. Nígbà tí wọ́n fẹ́ parí ìgbà náà báyìí, Forest ṣe àgbọn lọ́nà tí ó jẹ́ kí Liverpool kò gbọn, ṣùgbọ́n àgbà náà kò lè gbà àgbà ọ̀fà tó lóri. Ẹ̀rí tí eré náà fi hàn ni pé Liverpool ni àgbà tí ó gbájú, ṣùgbọ́n Forest ni àgbà tí ó gbàgbọ́ nínú àgbára ara rẹ̀.
Nígbà tí eré náà kù díẹ̀ kí ó parí, Lewis O'Brien sọ ọ̀rọ̀ tí àwọn ènìyàn kò mọ̀ tí ó kó ẹ̀mí àgbà ọ̀nà yìí lọ́wọ́ ẹni tí ó gbɔràn fún, sí àgbà ẹgbẹ́ ọ̀fà yìí. Tìgbọ̀n náà jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ ìkọ́ni fún ìgbàgbọ́ tí àgbà yìí ní, nígbà tí eré ń lọ̀, àgbà yìí ní ìgbàgbọ́ pé ó gbọdọ̀ gbà àgbà ọ̀fà tí ó kù. Ọ̀rọ̀ yìí mú kí Taiwo Awoniyi kó àgbà ọ̀fà tí ó kẹ́ta fún àgbà náà.
Àgbà yìí kò gbà àgbà ọ̀fà mìíràn, nígbà tí eré náà ti gbàjú, ṣùgbọ́n àwọn ènìyàn tí ó wá wò eré náà gbádùn eré náà láti ìbẹ̀rẹ̀ eré náà sí ìparí náà. Àwọn ènìyàn tí ó gbàgbọ́ nínú àgbà Nottingham Forest wà níbìtì, tí àwọn ènìyàn tí kò gbàgbọ́ nínú àgbà náà ṣì ń rò ẹ̀rọ̀ tí àgbà náà ṣe, ṣùgbọ́n ohun tí gbogbo ènìyàn ní sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ ni àgbà tó borí.
Nígbà tí eré náà ti parí, eré ṣíṣe bọ́ọ̀lù jẹ́ eré tí ó kún fún ìgbàgbọ́. Kò ní ṣe nípa ohun tí àwọn ènìyàn rò pé o gbọ́dọ̀ ṣe, ṣùgbọ́n nípa ohun tí o rò pé o lè ṣe. Àgbà Nottingham Forest kò rí bí wọ́n gbọdọ̀ gbà àgbà ọ̀fà náà, ṣùgbọ́n wọn rí bí wọn gbọdọ̀ gbà àgbà ọ̀fà náà. Wọn lo ìgbàgbọ́ tí wọn ní nínú ara wọn ṣe ohun tí àwọn ènìyàn kò rò pé wọn lè ṣe.
Nígbà tí o bá ń rò nípa ohun tí o fẹ́ ṣe nínú ìgbésí ayé rẹ̀, má ṣe gbàgbọ́ ohun tí àwọn ènìyàn rò pé o gbọ́dọ̀ ṣe. Gbàgbọ́ nínú ohun tí o gbàgbọ́, kí o sì lo ìgbàgbọ́ náà ṣiṣẹ́ láti gbá àgbà ọ̀fà rẹ̀. O lè fi àgbà ọ̀fà náà lẹ́yìn rẹ̀, bóyá kò ní jẹ́ ohun tí àwọn ènìyàn rí, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ohun tí o rí.