Àwọn ènìyàn gbogbo ló ní ètò ààbò tí wọ́n fẹ́ kí wọ́n ní. Fún àwọn kan, ọ̀rọ̀ náà "òrùn" lè ṣe àfihàn èrò ibi tí wọ́n kò ní fẹ́ kọ́ sí. Ṣùgbọ́n, fún àwọn míì, òrùn jẹ́ àmì ààbò àti àìbẹ̀rù. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, àwa á ṣe àgbéyẹ̀wò àwọn ọ̀nà méjì tá a lè rí òrùn, kí á sì ṣe àgbéyẹ̀wò àwọn àǹfààní àti àwọn àgbàá tó bá pẹ̀lú kọ̀ọ̀kan nínú wọn.
Òrùn Tí Kò Dára
Òrùn tí kò dára lè gbà á fún ẹ̀dá ẹ̀dá àti ohun ìní tí kò gbà á. Lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀, ó lè mú kí ọ̀rọ̀ ara rẹ̀ ṣe aáwò, ìṣọ̀rọ̀, àti àìsàn. Ó tún lè fa ìdàgbà àrùn ọkàn, tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àìsàn tó lè ṣẹlẹ̀ nígbà tí ènìyàn bá ṣàníyàn fúnrararẹ̀.
Òrùn Tí Dára
Òrùn tí dára lè jẹ́ ìmọ́lá ńlá nínú ìgbésí ayé ènìyàn. Ó lè fúnni ní ìgbàgbọ̀, ìrètí, àti òye. Ó tún lè ràn wọ́n lọ́wọ́ láti ṣe àgbà, láti dẹ́kun ìṣoro, àti láti ṣàṣeyọrí nínú ìgbésí ayé wọn.
Àwọn Anfààní àti Àgbàá
Òrùn Tí Kò Dára
Àwọn anfààní:Òrùn Tí Dára
Àwọn anfààní:Ipinnu Tí Tọ́
Ipinnu tí tọ́ fún ẹ̀dá ènìyàn kò sí. Dípò yí, gbogbo ènìyàn gbọ́dọ̀ fúnra wọn ṣe ìpinnu tí yóò dára jù fún wọn. Nígbà tí wọn bá ń ṣe èyí, wọ́n gbọ́dọ̀ ṣe àgbéyẹ̀wò gbogbo àwọn anfààní àti àwọn àgbàá tí ó wọ́pọ̀ pẹ̀lú kọ̀ọ̀kan nínú àwọn ọ̀nà méjì náà tí a lè rí òrùn.
PẸ́LÚ TÌNÚTÍ̀N RẸ̀
- Máṣe máa gbìyànjú láti jẹ́ ẹ̀dá àgbà tí kò fi agbára mú tí kò dáa.ÌṢÍRÓ ÀTI ÒRÒ YÍYÍ
- Ṣé òrùn tí kò dára lè tún dára?Àwọn ìbéèrè wọ̀nyí kò ní ìdáhùn tó rọrùn. Ṣùgbọ́n, wọn jẹ́ àwọn ìbéèrè tó yẹ kí gbogbo ènìyàn máa ronú nípa rẹ̀. Dípò yí, gbogbo ènìyàn gbọ́dọ̀ fúnra wọn ṣe ìpinnu tí yóò dára jù fún wọn.