Èmi ti rí Neymar ni ìmùdàgbà




Nígbà tó kọ́ yálà nkan láyé yìí, ọ̀rọ̀ Neymar ni ó le wá sí ọkàn mi.

Bọ́ọ́lù àgbá, ẹni tí ó bá mọ̀ mi titi dáradára yóò mọ̀ wípé ó mún mi bí ọ́rọ̀ nkan. Ńgbà tí òun bá ń ṣeré, ó máa padà sí mi létí ìgbà tó ti wọ ayé yí ká, tí mo ti ma ń gbà bọ́ọ́lù lórí òpó tí a kọ́ síta ilé wa.

Mo máa rántí bí mo ti ma ń rí àwọn àgbà tí ń ṣeré bọ́ọ́lù ọ̀rọ̀ àgbà tí ń gbà àgbà, nígbà tí mo bá ǹ retí gbà bọ́ọ́lù pẹ̀lú wọn. Ọ̀kan nínú àwọn àgbà tí mo fẹ́ láti rí ní gbogbo ìgbà náà ní Neymar. Mo máa rántí bí mo ti ma ń wò àwọn fídíò rẹ́ lórí ẹ̀rọ kọ̀mpútà, tí mọ́ ti ma ń ṣe bíi rẹ̀ nígbà tí mo gbà bọ́ọ́lù pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ mi.

Nígbà tí mo ti kúrò ní ilé wa, mo rí àyè lati wo Neymar ní gbogbo ìgbà, níbi tí mo bá lọ wo bọ́ọ́lù ní tẹlifíṣàn. Mo máa rántí bí mo ti ma ń rí i nígbà tí ó bá ń ṣeré pẹ̀lú Barselona nígbà tí mo tí tó ọmọ mẹ́fà, tí mo ti ma ń kẹ́gbé fún ìlú Brazil nígbà tí ó bá ń ṣeré pẹ̀lú gbogbo àwọn ẹ̀lẹ́yin afọ́jú tí ó wà ní Brazil.

Lónìí, ti Neymar tí di ọ̀kan lára àwọn àgbà tí mo fẹ́ láti rí ní gbogbo ìgbà. Ó ti di ọ̀kan lára àwọn àgbà tí mo pọ̀ mọ́ jùlọ nígbà tí ó bá ń ṣeré bọ́ọ́lù. Mo máa rántí bí mo ti ma ń wò ó nígbà tí ó bá ń ṣeré nigba ọdún Copa do Mundo ti ọdún 2014, tí mo ti ma ń gbẹ́kẹ̀ lé è láti mu Brazil sí ilé-ìdíje náà láìpẹ́.

Neymar kò ní ṣẹ́gun ilé-ìdíje náà, ṣùgbọ́n ó ti ṣe àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ kan tí kò ní gbàgbé nígbà tí Brazil bá ń ṣeré. Ó ti ṣàkọ́ fún wa nípa ìrẹ́kọ̀já àlà, bí a ṣe lè yí àyà padà, àti bó ṣe pàtàkì láti máa gbìyànjú nígbà gbogbo.

Lónìí, ó ti di ọ̀kan lára àwọn àgbà tí mo pọ̀ mọ́ jùlọ nígbà tí ó bá ń ṣeré bọ́ọ́lù. Ní gbogbo ìgbà tí mo bá wo ó nígbà tí ó bá ń ṣeré, mo máa rántí bí mo ti ma ń lọ́ síta ilé wa lati gbà bọ́ọ́lù tí mo ti máa rántí bí mo ti ma ń rí i nígbà tí ó bá ń ṣeré lórí ẹ̀rọ kọ̀mpútà.

Ọ̀rọ̀ Neymar jẹ́ ohun tí ó ṣe púpọ̀ jùlọ ní gbogbo ayé yí, ọ̀rọ̀ rẹ̀ kò ní gbàgbé láti wà ní ọkàn mi, tí ó máa rántí mi sí ìgbà tí mo ti ma ń lọ́ síta ilé wa lati gbà bọ́ọ́lù lọ́pọ̀lọpọ̀ ọdún sẹ́yin.