Èmi Yí Òlésà Ológo Ìná Mánigbàjí Ìgbà Gbógbo




Ní ọjọ́ kan, nígbà tí mo wà ní ìgbà èwe mi, mo lọ sí fún ìyẹ̀sí àgbà kan tí mo mọ́. Ní ìgbà tí mo dé ibi, mo rí i tí ó ń tàn gbàrà gígùn, bí ẹni tí ó ń fúnra ìyebiye ọkàn rẹ̀ pẹ̀lú àwọn ọ̀rọ̀ dídùn tí ó jáde láti inú ọkàn rẹ̀.

Mo dùbúlẹ̀ sí i, kí n sọ fún un pé mo fẹ́ láti gbọ́ gbogbo ohun tí ó ṣe tán. Nígbà tí ó yá, ó gbàdúrà, kí ó sì bẹ̀rè sí í sọ àsọ̀tẹ́lẹ̀ ọ̀pọ̀lọpọ̀ fún mi nígbà tí ó ń tàn.

Ó sọ fún mi pé ọjọ̀ iwájú mi yóò tànmọ, àti pé mo yóò di ọmọlúwàbí tó kún fún àsọ̀tẹ́lẹ̀ tí ó ní ìlànà. Ó sọ fún mi pé mo yóò ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀rẹ́ tí wọn yóò gbára dì mọ́ mi, àti pé mo yóò rí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun tó máa mú mi láyọ̀.

Àníyàn mi kún fún ayọ̀ nígbà tí mo gbọ́ àsọ̀tẹ́lẹ̀ rẹ̀. Mo ṣègbà fún un ní gbogbo ọ̀rọ̀ tí ó sọ, tí mo sì fẹ́ràn láti gbọ́ sí i dandan.

Nígbà tí mo dágbà, gbogbo ohun tí ó sọ jẹ́ òtítọ́. Mo di ọmọlúwàbí tó kún fún àsọ̀tẹ́lẹ̀ tó ní ìlànà. Mo ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀rẹ́ tí wọn gbára dì mọ́ mi. Mo rí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun tó mú mi láyọ̀.

Nígbà tí mo rojú síbì kan, mo máa ń rántí ìyẹ̀sí àgbà náà tí mo pàdé nígbà tí mo wà ní ìgbà èwe mi. Mo ń dúpẹ́ fún un ní gbogbo ohun tí ó ṣe fún mi. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀rẹ́ tó kíkún tó ní jẹ́ nínú àgbàáyé mi.

Títí di òní yìí, mo máa ń nímọ̀ràn fún àwọn ènìyàn nígbà tí wọn bá ní ìṣòro. Mo máa ń sọ fún wọn nígbà tí wọn bá ń kọlù nígbà tí wọn bá ní àgbà, tí mo sì máa ń rán wọn létí pé gbogbo ohun yóò dàgbà. Mo máa ń sọ fún wọn nígbà tí wọn bá ní ọ̀rẹ́ tí kò dáa fún wọn, tí mo sì máa ń rán wọn létí pé wọn á rí ọ̀rẹ́ tó dáa. Mo máa ń sọ fún wọn nígbà tí wọn ní ìṣòro láti rí ohun tó máa mú wọn láyọ̀, tí mo sì máa ń rán wọn létí pé wọn á rí.

Mo gbàgbọ́ pé gbogbo ènìyàn ní okùn tí Ọlọ́run fún wọn. Mo gbàgbọ́ pé gbogbo ènìyàn lè rí àsọ̀tẹ́lẹ̀ rẹ̀. Nígbà tí àwọn bá ní ọ̀kan tó ṣe, gbogbo ohun ní yóò ṣẹlẹ̀ fún wọn.

Nígbà tí àwọn bá ní ìgbàgbọ́, gbogbo ohun yóò ṣẹlẹ̀. Nígbà tí àwọn bá ní ìfẹ́, gbogbo ohun yóò ṣẹlẹ̀. Nígbà tí àwọn bá ní ìrètí, gbogbo ohun yóò ṣẹlẹ̀.

Ìyẹn mi lẹ́rọ̀ dájú. Ìyẹn ni mo gbàgbọ́.