Lẹ́yìn ti mo ti gbìyànjú àwọn ètò iṣẹ́ òòjùmọ̀ tó pọ̀, mo ti kọ̀ àwọn ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ tí ó ṣe pàtàkì fún èmi. Mo ti kɔ́ wọn láti ọ̀dọ̀ àwọn ẹgbẹ́ mi, àwọn olùkọ mi, àti àwọn ìrírí ara mi. Mo fẹ́ láti bá yín pin àwọn ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ tí mo ti kɔ́, kí ó baà lè ṣiṣẹ́ fún yín.
1. Máa ṣètò àwọn ète rẹ.
Ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ tí o lè ṣe ni láti ṣètò àwọn ète rẹ. Kí ni ó ṣe pàtàkì fún ọ? Kí ni ó ṣe pàtàkì fún ọ láti ṣe? Nígbà tí o bá ti mọ ohun tó ṣe pàtàkì fún ọ, ó máa rọrùn fún ọ láti ṣe àtúnṣe àwọn ète rẹ àti láti gbájúmọ̀.
2. Ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ẹgbẹ́.
Òfin àdámọ̀ kan nikan kò lè ṣe ó gbogbo. Nígbà tí o bá ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ẹgbẹ́, o le ṣe àwọn ohun tó ga ju ti o lè ṣe ní òun nìkan lọ. Bá àwọn ọ̀rẹ́ rẹ sọrọ, bá àwọn ẹbí rẹ sọrọ, bá àwọn òṣiṣẹ́ rẹ sọrọ. Nígbà tí o bá ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ẹgbẹ́, ó máa rọrùn fún ọ láti ṣe àwọn ohun tó ga ju ti o lè ṣe ní òun nìkan lọ.
3. Máa ṣètò àwọn àgbà.
Àgbà jẹ́ ọ̀nà tó dára láti ṣètò àwọn èrò rẹ àti láti gbájúmọ̀. Nígbà tí o bá sọ àwọn èrò rẹ dún, ó jẹ́ ké o ronú lóri wọn ní ọ̀nà tó dára. Ó tún jẹ́ kí o rọ̀ mọ àṣìṣe rẹ àti àwọn ọ̀nà tí o lè ṣe àwọn ohun tó dára ju.
4. Tẹ̀síwájú.
Ìjọba gbájúmọ̀ jẹ́ ìrìn-àjò tí ń bá a nìṣó. Kò sí àfikún, àní bí o bá ti lọ sí ibi tó ga, ó ṣì máa wà àwọn ohun tó yẹ kí o ṣe. Máa ṣiṣẹ́ lórí ara rẹ, máa kọ́ àwọn ohun tuntun, àti máa ṣe ìdánwò àwọn ohun tuntun. Nígbà tí o bá tẹ̀síwájú, ó máa rọrùn fún ọ láti gbájúmọ̀.
5. Máa mọ tí ọlọ́run rẹ jẹ́.
Èyí ni ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ tí o lè ṣe. Nígbà tí o bá mọ tí ọlọ́run rẹ jẹ́, ó máa rọrùn fún ọ láti ṣe gbogbo àwọn ohun míràn. Ó máa wà níbẹ̀ fún ọ nígbà tí o bá nira, ó máa fún ọ ní okun àti òye, ó máa sì ràn ọ́ lọ́wọ́ láti gbájúmọ̀.
Nígbà tí o bá tẹ̀lé àwọn ìlànà wọ̀nyí, o máa rọrùn fún ọ láti gbájúmọ̀ láwọn ètò rẹ òòjùmọ̀. Ètò iṣẹ́ òòjùmọ̀ lè jẹ́ ọ̀nà tó dára láti ṣe gbogbo ohun tí o le ṣe nínú ìgbésí ayé rẹ. O máa rọrùn fún ọ láti yí ìgbésí ayé rẹ padà, láti ṣe gbogbo ohun tí o ní láti ṣe, àti láti di ẹni tí o fé.