Èwo L'ó Npe Ni Minimum Wage?




Ọ̀rọ̀ náà "minimum wage" tún jẹ́ "ìwọn tí kò gbọ́dọ̀ kéré ju" nínú èdè Yorùbá. Òun ni ìwọn tí ìjọba tò sókè fún gbogbo àwọn tí ń ṣiṣé́ bọ̀dò ó lè tó fún wọn láti gbádùn ìgbésí ayé tó tóbi.

Kí Ní Ìdàjọ̀ Gbogbo Ìwọn Tí Kò Gbọ́dọ̀ Kéré Ju?
  • Láti dáàbò bo àwọn òṣìṣẹ́ láti gbà àgbà tí kò tó láti gbádùn ìgbésí ayé tó dára.
  • Láti tọ́ ìṣúná àwọn tí kò níṣẹ́ ṣe.
  • Láti múná ọrọ̀ ajé
Ìtàn Ìwọn Tí Kò Gbọ́dọ̀ Kéré Ju

Ètò ìwọn tí kò gbọ́dọ̀ kéré ju kọ́kọ́ bẹ̀rẹ ní Australia ní ọdún 1894. Ní 1912, United States gbà ọ́. Lónìí, àwọn orílẹ̀-èdè tí ó ju 95 lọ́lá ni ó ti gbà ètò ìwọn tí kò gbọ́dọ̀ kéré ju.

Èrò Tólógbò Nípa Ìwọn Tí Kò Gbọ́dọ̀ Kéré Ju

Àárò àwọn èrò tólógbò gbogbo ni pé ìwọn tí kò gbọ́dọ̀ kéré ju jẹ́ ohun ìṣẹ̀ ọ̀wọ́ tó ṣe pàtàkì fún àgbà àti ìdàgbà ọ̀rọ̀ ajé. Ṣùgbọ́n, àwọn ètò míràn gbà pé ó lè fa àwọn púpọ̀ tí kò níṣẹ́ ṣe.

Ìgbésẹ̀ Tókàn

Ìgbésẹ̀ tó kàn ni gbogbo àwọn ìjọba gbọ́dọ̀ gbà ètò ìwọn tí kò gbọ́dọ̀ kéré ju. Ìgbésẹ̀ yìí yóò ṣe àìpín èrò àwọn tó ní àti àwọn tí kò ní. Ó tún yóò tún ọrọ̀ ajé kún.

Èmi gbà gbọ́ pé minimum wage kò gbọ́dọ̀ máa kéré ju ìwọn tó lè tó fún àwọn tí ń ṣiṣé́ láti máa gbádùn ìgbésí ayé tó dára. Nígbà tí àwọn tí ń ṣiṣé́ bá gbádùn ìgbésí ayé tó dára, ọ̀rọ̀ ajé àgbà yóò tún kún, tí ètò ìdàgbà ọ̀rọ̀ ajé yóò ma rí ọ̀rọ̀ rere gbà.