Èyí ni Àwọn Òrìṣiríṣi Òfolá ní AMVCA 2024




Nígbà tí a bá ń sọ nípa àwọn ere ìtàgé àgbà, kò sí àgbà tí ń wọn ọwọ́ sí AMVCA. Ìgbà kejìlógún ni wọn ń ṣe àpéjọ tí gbogbo àgbà àgbà ilẹ̀ Adúláwò náà á máa wà níbè̀, láti fi sílẹ̀ àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá. Ó dà bíi pé ọdún yìí kò ní yàtọ̀, nígbà tí àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá wọn tí ó sì ṣe ohun abínú ní àgbà àgbà wáyé, tí a sì máa róyìn àwọn ayògbó tí ó ti bẹ̀ fún ìfúnni ẹ̀bun ná.

Lára àsọjáde tó kàn tí AMVCA fún àwọn òfolá fún ọdún 2024 yìí, ó je wuruwuru lóní àgbà àgbà. Àwọn gbólógbóló àgbà tó ni àwọn eré tó dán wọn wọ̀, tí wọn sì sì jẹ́ ọ̀gbẹ́rìn nínú ìṣẹ́ gbólógbóló àgbà jà, gẹ́gẹ́ bí Funke Akindele-Bello, Bisola Aiyeola, Toyin Abraham, Nkem Owoh, àti Patience Ozokwor, ti wọn wáyé gẹ́gẹ́ bí àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá.

Bí ó ti wà nígbà gbogbo, ó ṣe kedere pé àwọn tó gbàjà ńlá láàrí àwọn tí ó gbà àwọn ẹ̀bun ná ní AMVCA 2024 yìí á kàmàmà, tí kò sì í ṣẹlẹ̀ rí. Ìdánilójú wa ni pé àwọn tó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá yìí á lo àwọn ọ̀rọ̀ tó ṣe púpọ̀ lára láti fi hàn lágbára wọn, tí wọn á sì fi ṣe ìfihàn tí àwọn tó bá gbọ́ á, àti àwọn tí wọn bá fi wọn lójú á má gbàgbé fún gbogbo àkókò. Ní àjọṣepọ̀ tí ó ṣẹ́ pẹ̀lú AMVCA, a gbà gbọ́ pé ọjà àkọsílẹ̀ tí ó ti bẹ̀ yìí jẹ́ àṣẹyẹrí òdodo ti àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá, ó tún jẹ́ ìtẹ́rí fún ohun tí wọn ń retí ní ọ̀wọ́ wọn ní ọdún tó ń bọ̀ yìí.

Gẹ́gẹ́ bí àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá ti ń gbàgbé láti fi àwọn ẹ̀bun ná ṣe àfihàn, ọjà àkọsílẹ̀ ti bẹ̀ yìí jẹ́ àṣẹyẹrí ẹ̀rí tí ó nípọnpọn, tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àjọṣe tí ó ṣe púpọ̀ lára. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ọjà àkọsílẹ̀ tí ó ti bẹ̀ yìí jẹ́ ohun tí ó ṣẹ́ pẹ̀lú AMVCA, a ṣì gbà gbọ́ pé ó jẹ́ àfihàn gidi ti àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá. A gbà gbọ́ pé ọ̀rọ̀ àjọṣe tí ó ṣe púpọ̀ lára yìí á tún máa lọ́lá fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún tó ń bọ̀ yìí.

Ní ọ̀nà yìí, a dúpẹ́ lọ́wọ́ gbogbo àwọn tí ó kúnjú lágbára lágbà àgbà ṣe nínú ọdún tó kọjá fún àgbàgbà tí wọn fún wa, fún àwọn tí ó gbà àwọn ẹ̀bun ná àti fún ọjà àkọsílẹ̀ tí ó ti bẹ̀ yìí. A tún mọ́ tí a sì gbà gbọ́ pé ọjà àkọsílẹ̀ tí ó ti bẹ̀ yìí yóò máa lọ́lá fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún tó ń bọ̀ yìí.