Ìṣẹ̀jẹ̀ tó Dàgbà




Ẹ kú ọ̀rọ̀ tó dára, ọ̀rọ̀ tó lè fún ọ̀gbọ̀ọ̀gbọ̀ ẹ̀mí láàyè gbogbo àgbà? Ọ̀rọ̀ tó lè tún ọ̀nà gbogbo ọ̀rọ̀ ayé kálẹ̀, tí kò fi kún ọ̀rọ̀ tó tòúnjẹ tí à ń sọ láàárọ̀?

Ìgbàgbọ́

Bí a bá fẹ́ sọ ọ̀rọ̀ kan tí ó tóbi, tí ó sì jinlẹ̀ ju gbogbo ọ̀rọ̀ tó ṣẹlẹ̀ rí, bóyá a gbọ́dọ̀ gbọ́ràn gbogbo ọ̀nà ọ̀rọ̀ náà, à nì jẹ́ àṣẹ. Ilé iṣẹ́ gbogbo àgbà, gbogbo agbára, ati gbogbo ohun tó ṣẹlẹ̀ ti bẹ̀rẹ́ nípa gbígba ọ̀rọ̀ gbogbo ọ̀nà. Ẹ jẹ́ kí a rọ́ nípa àgbàgbọ́ fún ìgbà díẹ̀.

  • Ìgbàgbọ́ jẹ́ bí ìpín lójú ọ̀run.
  • Ìgbàgbọ́ jẹ́ ohun tí kò rí, ṣùgbọ́n ó lágbára.
  • Ìgbàgbọ́ jẹ́ ìdánilójú nípa àwọn ohun tí a rẹ̀ wá.

Ó ṣì kù díẹ̀ ká tó gbọ́ àgbà ti ìgbàgbọ́. Ó lè jẹ́ ohun tí ènìyàn kan kàn, o kan lè jẹ́ ohun tó rò, tabi, ó lè jẹ́ ohun tó sọ̀rọ̀. Ṣùgbọ́n ohun tó jẹ́ ni pé, ó ń pèsè ìgbàgbọ́ fún wa àti ìdánilójú nípa ọ̀rọ̀ ayé. Bóyá ọ̀rọ̀ ayé fún ìgbàgbọ́ ni tí ó túbọ̀ wá ń gbin ohun tó jẹ́ sá fún wa, tó sì ń fún wa ní ọ̀fun.

Àkókò di pé ká ronú nípa ìwọ̀nyí. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé gbogbo àgbàgbọ́ kò tóbi, ṣùgbọ́n gbogbo àgbàgbọ́ tó ga fún àgbà. Ṣùgbọ́n ìgbàgbọ́ kan wà tó jẹ́ ógogó, ìgbàgbọ́ kan tó túbọ̀ wá ń pèsè ọ̀fun, ó sì ń pèsè ìgbàgbọ́ fún wa fún ọ̀pọ̀ ọ̀rọ̀ tó ṣẹlẹ̀.
Ìgbàgbọ́ kan tó ń sọ̀rọ̀ nípa ọ̀rọ̀ kan tó dára, kan tó dára, kan tí ó lágbára ati tó lágbára láti tún gbogbo ọ̀nà ọ̀rọ̀ ayé kálẹ̀.

Ohun tó dájú ni pé, kò sí ẹ̀gbẹ̀ kankan ní ilé ayé, kò sí ẹ̀gbẹ̀ kankan ní ilé èmi, kò sí agbára kankan tí ó gaju, kò sí ọ̀rọ̀ kankan tí ó gbá ibi, tí ó lè rí àgbàgbọ́ tí kò lágbára tó láti tún kálẹ̀.

Ìgbàgbọ́ kan nìkan tí ó lè rí àgbàbó òtitọ lójú ó sì tún ọ̀rọ̀ gbogbo ọ̀nà kálẹ̀ jẹ́ ìgbàgbọ́ tí ó ní ọ̀rọ̀ òtítọ, ọ̀rọ̀ tó dára, ọ̀rọ̀ ọ̀fumilóràn.

Bí o bá ń fẹ̀ gbọ́ àgbàgbọ́ tó pò tó, tó sì lágbára, kọ́jú sí Ìwé Mímọ́, ibi tí ìgbàgbọ́ tí kò lágbára láti kùn sí kún fún ọ.