Ìgbà Ọ̀já Baba Ìyá 2024 ti dé, ọjọ́ ayọ̀ pé tó máa ṣe ọ̀rọ̀ àti pé tó máa kọsí fún àwọn bàbá tí ó ti gbé àgbà fún wa ní adúláàwọ̀ àgbà, nígbàtí àwọn bá ti kọ́ wá ní ẹ̀kọ́ ẹ̀kọ́ àní ìmọ̀ tó bá máa mú wa ní ìlúmọ̀ọ́ tó bá dára sílẹ̀ fún gbogbo ọ̀rọ̀ àìgbàgbọ́ tó bá wà.
Nígbà tí mo bá gbọ́ orúkọ Ìgbà Ọ̀já Baba Ìyá, ohun tó kọ̀kọ́ bá mi wá síwájú ni ìrànlọ́wọ́, ìgbẹ̀kẹ̀lé, àti ìfọkànbalẹ̀ tí àwọn bàbá wa ti gbì sí wa láti ọ̀gbà àgbà. Àwọn ti bá wa ní ìmọ̀, àgbà tí wọn ti gbé fún wa ni a máa rí ojú tó bá fẹ́ jẹ́ ọjọ́ ayọ̀ yìí.
Nígbàtí mo bá sọ àpẹẹrẹ ọ̀kan lára àwọn ẹ̀tọ̀ tí àwọn ọmọdé ní, nígbà tí ọmọdé bá ṣe àṣìṣe, ẹrú àìdàgbà tí ó ní lórí ẹni náà, yóò dà bí ẹ̀tọ́ tí ọmọ dédé yìí ní láti má gbà ọ̀pá ní ẹ̀sùn. Dípò rẹ̀, àwọn ọ̀rọ̀ tójú àwọn agbàgbà tí wọn fi gbà, àwọn ìgbà t’ó ti yá lát’òrun àti pàápàá àwọn bíbélì tí wọ́n fi gbà yìí ló jẹ́ kí àwọn ọ̀rọ̀ tí wọ́n fún láti kọ́ wa àti kí wọ́n tún wà títí di òní pé, a ò lè ṣe àṣìṣe láìgbà ọ̀rọ̀ ẹ̀sùn lára wa.
Ní gbogbo àwọn amúgbà tí àwọn bàbá tí ó ti gbé àgbà fún wa ní adúláàwọ̀ àgbà ti gbì sí wa, àsìkò yìí ni gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ tí wọ́n ti bá wa sọ lórí gbogbo àwọn ọ̀ràn tó bá máa mú fún wa ní ìgbésí ayé àti gbogbo àwọn àgbà tí wọ́n ti gbìn ní àdúláàwọ̀ àgbà, a ó jẹ́ kí gbogbo wọ́n wà lójú wa láti tún ronú. Ìgbà yìí ni àkókò tí a óò gbàgbé gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ tí wọ́n bá wa sọ fún wa láìgbà, àti gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ tí wọn bá wa sọ, tí a kò gbà.
Torí pé Ọ̀runmìlà ti sọ fún wa pé, ọ̀rọ̀ tí ó bá ti ọ̀kàn jáde yìí ni ó di ọ̀rọ̀ tó gbà, tí àwọn ọ̀rọ̀ tó bá ti ẹnu jáde yìí ni ó di ọ̀rọ̀ tí ó gbẹ́. Bí gbogbo ọ̀rọ̀ tí àwọn baba wa ti bá wa sọ bá ti ẹnu jáde, tí a kò gbà, ojú ayé bá kàn wá, àkókò náà ni gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyí yóò máa já ní ẹ̀dọ̀, nínú ọkàn wa. Ó sì dájú pé a óò tún ṣe àgbà tá àwọn ọ̀rọ̀ yìí ti gbìn sí nínú adúláàwọ̀ àgbà yìí, fún àwọn ọmọ wa.
Ìgbà Ọ̀já Baba Ìyá, ẹ̀bùn ọ̀rọ̀ àti fún àgbà gbogbo baba wa!