Bí ó ti tó ìgbà tuntun yi, ojú mi rí nǹkan kan tó fi lenu mi. Ìmọ́ mi nígbà náà rí gbogbo àgbàjogbà tó wa ní gbogbo agbára tó wà lórí ilè ayé. Ó tó fún wa láti gbádùn ìkúnlé fún gbogbo nǹkan àgbà tá à ń rí, tí wọ́n sì ń bẹ̀ wá. Àìgbádùn ńlá ló wà ní gbogbo àgbà nǹkan tá à ń rí, àmó o wà bákan náà ní gbogbo àgbà nǹkan tá à ń kọ́, bí a bá sì gbádùn àgbà nǹkan tá à ń kọ́, ó máa fi ìgbàgbọ́ àti ìlúmọ̀ tó ṣòro gba fún wa.
Àgàgà tàbí bí ara ń dà ni, ìgbà kan tí ara ń fúnni ní àgbà tó ṣòro gba. Ọ̀nà góòrùn-ún ni láti gbádùn àgbà tó ṣòro gba nínú ọgbọ̀nrọ̀gbọ̀dì tí à ń rí gbogbo ọ̀la. Wọn ni, tí a bá gbádùn àgbà tí ara ń fún wa, ó máa fún wa ní àgbà tó pọ̀ sùúrù.
Gbogbo àgbà tí à ń rí nínú ìgbà tuntun ni ń bẹ̀ wá láti gbádùn wọn, bí a bá sì gbádùn wọn, wọ́n máa fún wa ní àgbà tó pọ̀ sùúrù. Ọ̀ràn mi nì yìí ká má ṣe gbàgbé gbogbo àgbà tí à ń rí gbogbo ọ̀la, ká sì má ṣe gbàgbé gbogbo àgbà tí à ń kọ́ gbogbo ọ̀la, torí wọ́n jẹ́ àgbà tí ń fún wa ní àgbà tó pọ̀ sùúrù.
Ìgbà tuntun òrìntí fún oṣù kọkànlá:
Àmín.