Bí ó ti wá gbọ́, Ógbóni ni ọ̀rọ̀ yí. Àgbà kan ni ó gbàgbó pé òun gbọ́n jù àgbà mìíràn lọ. Óun gbàgbó pé òun jẹ́ ẹni tí kò ní ṣe àṣìṣe láé, ó sì ní pé kò sí ohun tó ṣé tó máa lọ̀ṣù.
Gbòngbò Àgbà yìí sì kéré gan-an. Ó kìí mọ̀ ohun tó jẹ́ àgàbàgbà kíá. Ṣùgbọ́n, ó ní àgbà kan tí ó darí jù òun lọ, tí ó sì gbọ́n ju òun lọ.
Nígbà kan rí, àgbà méjèèjì yí ń lọ sí ọjà. Wọ́n sì rìn kọ́já àgbà kan tó kù. Àgbà yìí gbóníyà gan-an, tó sì gbàgbó pé òun gbọ́n jù àgbà mìíràn lọ.
Àgbà tó gbàgbó pé òun gbọ́n jù gbogbo àgbà lọ yìí sì gbájú mọ́ ọ̀rọ̀ yí. Ó sì ní, "Èmi ni ọmọ àgbà tó gbọ́n jù lọ. Kò sí ohun tó máa lọ̀ṣù. Ṣùgbọ́n, èmi, kì í gbọ́n bí baba mi tí ó jẹ́ Ọ̀gbóni tó gbọ́n jù lọ," ni ó sì sọ.
Lẹ́yìn tí ó sọ èyí tán, ó sì rí àgbà kan tí ó kù lágbà tó ń kọjá, ó sì bẹ̀rù gan-an. Òun sì gbàgbó pé àgbà yìí ni ọ̀rọ̀ rẹ̀ yìí kàn.
Ó sì ní, "Òrọ̀ rẹ̀ yìí tún ń bá mi rẹpẹtẹ sí gbẹ̀yìn, pé àgbà tí ó gbọ́n jù mi lọ, tí ó jẹ́ Ọ̀gbóni tó gbọ́n jù lọ, rí àgbà tó lòkù lágbà èyí. Ó sì bẹ̀rù, ó sì gbọ́n nígbà tí ó sì rí àgbà yìí, ó sì gbọ́n tó fi máa lọ̀hùnrẹ́ kù. Àní pé, gbogbo àgbà yìí sì ní gbọ́n tó fi máa lọ̀hùnrẹ́ kù.
Ìgbàgbó àgbà kan tí kò sì gbàgbó pé àgbà kò ní ṣe àṣìṣe ṣùgbọ́n àgbà kò gbàgbó pé òun kò ní ṣe àṣìṣe.
Ìgbàgbó àgbà kan tí kò sì gbàgbó pé àgbà kò ní ṣe àṣìṣe ṣùgbọ́n àgbà kò gbàgbó pé òun kò ní ṣe àṣìṣe. Ìgbàgbó àgbà kan tí kò sí gbàgbó pé àgbà kò ní ṣe àṣìṣe ṣùgbọ́n àgbà kò gbàgbó pé òun kò ní ṣe àṣìṣe.