Ìdí nìyí tí mo fi ní ìgbàgbọ́ pípé nínú ipò àgbàlà wa nínú Kristẹ̀ni. Gbogbo ohun tí ó wà lókè àgbàlà ló jẹ́ àgbàlà tèmi. Nkan tí ó tóbi yẹyẹ tí ó kọjá gbogbo àgbàlà ni. Ẹni tí ó tóbi jù gbogbo àgbàlà lọ ni Kristẹ̀ni; èmi kò ní máa gbójú fo móra tí ó tóbi, tí ó kọ́ mi láti lágbàlà nínú Ọlọ́sà.
Kò sí ohun tó wà ní àgbàlà tàbí ẹ̀gbẹ́ òfin ẹ̀sìn míràn tí ó jù Ọlọ́sà lọ. Kò sí ohun tí ó kọjá Ọlọ́sà níbi gbogbo. Ìdí nìyí tí àwa Kristẹ̀ni fi nígbàgbọ́ nínú òun kíkún.
Àkíyèsí, kí nkan tí ó tóbi ní òràn tí ó tóbi má ṣe jẹ́ nkan tí ó tóbi nínú ohun tí a sọ. Ẹ̀sìn Kristẹ̀ni kò tíì ṣe èyí tí ó tóbi jùlọ nínú gbogbo èyí tí ó wà. Àwọn ènìyàn tó gba ẹ̀sìn Kristẹ̀ni nínú ẹ̀gbẹ́ àgbàlà yìí kò tóBI jùlọ nínú àwọn ènìyàn gbogbo. Ṣùgbọ́n, àwa Kristẹ̀ni tó gba àgbàlà tí Ọlọ́sà fún wa, tí ó jẹ́ ipò àgbàlà tí ó tóbi jù gbogbo àgbàlà lọ, tá a sì sì ní ìgbàgbọ́ tí ó dájú nínú Ọlọ́sà, àwa ni àwọn ènìyàn tí ó tóbi jùlọ nínú gbogbo àgbàlà.
Èyí ni ó jẹ́ orí aṣa wa tí ó ṣe pàtàkì: nígbà tí àwa Kristẹ̀ni bá ní ìgbàgbọ́ àti ìgbẹ́kẹ̀lé lórí Ọlọ́sà, àwa kò ní máa ronú lórí àwọn àgbàlà kan, ṣùgbọ́n àwa kò ní máa ronú lórí gbogbo àgbàlà. Ìdí nìyí tí àwa fi nígbàgbọ́ nínú Ọlọ́sà kíkún, Ọlọ́run tí ó dá àwa Kristẹ̀ni, Ọlọ́run tí ó jẹ́ ipò àgbàlà fún wa.
Ẹmi kò gbàgbọ́ Ọlọ́sà tí ó wà nínú àgbàlà kan, ẹmi gbàgbọ́ Ọlọ́sà tí ó wà ní gbogbo àgbàlà. Ẹmi kò gbàgbọ́ ẹ̀sìn Kristẹ̀ni tí ó wà níbí tàbí níbẹ̀ yòó, ẹmi gbàgbọ́ ẹ̀sìn Kristẹ̀ni tí ó wà nínú gbogbo àgbàlà. Ẹmi kò gbàgbọ́ Kristẹ̀ni tí ó wà nínú ẹgbẹ́ àgbàlà tí ó tóbi tàbí tí ó kéré, ẹmi gbàgbọ́ Kristẹ̀ni tí ó wà nínú ẹgbẹ́ àgbàlà tí ó tóbi jù gbogbo àgbàlà lọ, èyí tí ó jẹ́ ẹgbẹ́ àgbàlà tí Ọlọ́sà dá sílè̀ fún wa.
Ẹmi kò dájú nípa òtítọ̀ tàbí àṣìṣe tí ó wà nínú èyí tí mo gbàgbọ́; ṣùgbọ́n, mo mọ̀ pé ẹ̀sìn Kristẹ̀ni tí mo gbàgbọ́ yìí jẹ́ èyí tí mo ti rí àseyọrí nínú rẹ̀, èyí tí mo sì ní ìgbàgbọ́ nínú rẹ̀ kíkún. Òun yìí ló jẹ́ àgbàlà mi, àgbàlà tí mo nígbàgbọ́ nínú rẹ̀, àgbàlà tí mo jẹ́ ọ̀kan nínú rẹ̀, àgbàlà tí mo ní ìgbàgbọ́ nínú ìgbàlà rẹ̀, àgbàlà tí mo máa gbòde tí ó gbà mí, tí ó jẹ́ àgbàlà tí ó jẹ́ ipò àgbàlà fún wa nínú Kristẹ̀ni.
Gbogbo ohun tí Ọlọ́sà fún wa nínú Ọmọ rẹ̀, tí ó jẹ́ Ọlọ́run wa, yìí nìkan ló tóbi jù nínú gbogbo àgbàlà. Gbogbo ohun tí ó wà nínú àgbàlà tàbí ẹ̀gbẹ́ òfin ẹ̀sìn míràn tí ó lè wá sí òkè tí a fi ń kọ́ wọn ni gbàgbọ́ tí àwa Kristẹ̀ni ní nínú Ọlọ́run. Òun yìí nìkan kò ní máa parí rẹ̀ kúrò nínú Ọlọ́run tàbí nínú ẹ̀sìn Kristẹ̀ni.
Ìdí nìyí tí àwa Kristẹ̀ni fi nígbàgbọ́ tí ó dájú nínú òun. Èmi kò ní máa gbójú fo móra tí ó tóbi, tí ó kọ́ mi láti lágbàlà nínú Kristẹ̀ni. Ẹmi kò ní máa gbójú fo móra tí ó tóbi, tí ó jẹ́ ipò àgbàlà fún wa nínú Kristẹ̀ni.
Ṣùgbɔ́n, mo máa gbójú fo móra tí ó tóbi jù, tí ó kọ́ mi láti lágbàlà ní gbogbo àgbàlà nínú Kristẹ̀ni. Ṣùgbọ́n, mo máa gbójú fo móra tí ó tóbi jù, tí ó jẹ́ ipò àgbàlà fún wa ní gbogbo àgbàlà nínú Kristẹ̀ni. Èmi kò ní máa gbójú fo móra tí ó tóbi, tí ó jẹ́ ipò àgbàlà fún wa nínú Kristẹ̀ni.
Èyí ni orí aṣa wa tí ó ṣe pàtàkì: nígbà tí àwa Kristẹ̀ni bá ní ìgbàgbọ́ àti ìgbẹ́kẹ̀lé lórí Ọlọ́sà, àwa kò ní máa ronú lórí àwọn àgbàlà kan, ṣùgbọ́n àwa kò ní máa ronú lórí gbogbo àgbàlà. Ìdí nìyí tí àwa fi nígbàgbọ́ nínú Ọlọ́sà kíkún, Ọlọ́run tí ó dá àwa Kristẹ̀ni, Ọlọ́run tí ó jẹ́ ipò àgbàlà fún wa.