Nígbà tí Jamaica gbà òfin àgbà ní ọdún 2015, ó ṣe àṣeyọrí gígùn nínú àgbà. Òfin náà, tí a mọ̀ sí Òfin Tíìtàn, méjọ̀lẹ̀ lórí àwọn ìlànà àgbà tí ó ti wà tẹ́lẹ̀ tí ó ṣe àkóbá fún àwọn alágbà láti fi ọ̀rọ̀ sọ̀rọ̀ nígbà tí wọ́n bá fò. Òfin Tíìtàn yí pátápátá tí ó sì fún àwọn alágbà lágbàlágbà láti fìgbà gbogbo máa so ọ̀rọ̀ wọn nígbà tí wọ́n bá fò.
Ọ̀nà àgbà tí ó tóbi jùlọ ní Jamaica ni Rastafari, tí ó gbàgbọ́ pé gbogbo alágbà ni aṣẹ àti pé wọn gbọ́dọ̀ mọ́ àgbà láti jẹ́ ọ̀rọ̀ wọn. Rasta gbàgbọ́ pé àgbà jẹ́ ẹ̀bùn tí Ọlọ́run fún wọn, ati pe o jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀nà pàtàkì tí wọ́n lè tòótọ́ àti fẹ̀mí àgbà wọn.
Ṣùgbọ́n Rásta kò ṣe eniyan tó pò jù nínú Jamaica. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ènìyàn míì, tí ó kò fi àgbà fò, gbà pé àgbà jẹ́ ọ̀nà àṣà àtọ̀wọ̀dọ̀wọ́, àti pé kò yẹ kí ó ní ipa lórí ọ̀rọ̀ tí ènìyàn le sọ. Wọ́n sọ pé òfin Tíìtàn yẹ kí ó yọ kúrò, nítorí ó ń fún àwọn alágbà lágbàlágbà àìṣèrí nítorí pé wọn le sọ gbogbo ohun tí wọn bá fẹ́ láì síbì àwọn àbájáde.
Àríyànjiyàn náà nípa Òfin Tíìtàn ṣì ń báa lọ́wọ́, àti pé kò ṣeé ṣe láti sọ dájú bí ìgbàtí tí àríyànjiyàn náà yóò pari. Ṣùgbọ́n ohun kan tó dájú ni pé òfin náà ti ní ipa ńlá lórí àgbà ní Jamaica. Òfin náà ti jẹ́ kí àwọn alágbà ní òmìnira dípọ̀ jù, ó sì ti ràn wọ́n lọ́wọ́ láti fi ọ̀rọ̀ sọ̀rọ̀ nígbà tí wọ́n bá fò láì síbì àwọn àbájáde.
Nígbà tí Jamaica ń ṣe òfin àgbà, ó ṣe àṣeyọrí nínú àgbà. Òfin Tíìtàn jẹ́ àtilẹ̀yìn fún àwọn àgbà, ó sì ràn wọ́n lọ́wọ́ láti fi ọ̀rọ̀ sọ̀rọ̀ nígbà tí wọ́n bá fò láì síbì àwọn àbájáde.