Ìjà àgbà t'ọdún 2024




Pẹ̀lú oṣù àkọ́ ọdún tún tún bẹ̀rẹ̀, iṣẹ́ bọ́ọ̀lù alága de gbogbo àgbà ilẹ̀ Yóróòpù ti wá sórí ọ̀pá ẹni, pẹ̀lú gbogbo ìdùnmọ̀ tí ó yẹ. Oruko tí ó kọjú àgbà ọlọ́wọ̀ kọ́kọ́, eyiti o jẹ́ ipele àgbà fún akọ́kọ́ ni Community Shield, tí yóò wáyé láàrín Manchester City àti Liverpool.

Bọtini ìdíje àgbà tí ó jẹ́ alatako tí ó l'ẹ̀mí pípa nìí, pẹ̀lú awọn ẹgbẹ́ méjì tí wọ́n kọ́kọ́ rí ara wọn ní Community Shield 2019, nígbà tí Manchester City gba erin kẹrin si ọ̀kan., Ìkora-ẹni-ẹni-kọ̀ọ̀kan ti àwọn ẹgbẹ́ méjì yìí ní orí ipele yìí jẹ́ ọ̀nà tí ó wúlò fún àwọn olùfẹ́ bọ́ọ̀lù alága gbogbo àgbà ilẹ̀ Yóróòpù láti gún ọ̀rọ̀ tí wọ́n ti rí gbà gbéṣẹ̀ fún àkókò tí ó gun.

Manchester City, tí ó jẹ́ àgbà tí ó jẹ́ alága Premier League fún ọdún márùn-ún tí ó kọjá, bá a lọ pẹ̀lú fọ́ọ̀mu tí ó kọ́lájì, tí ó gba erin nígbàtí wọ́n ba ọ̀rẹ́ alága ti wọn ni Tottenham lẹ́yìn ọ̀rọ̀ díẹ̀ tòósẹ̀ àkókò tí ó kọjá. Ẹgbẹ́ náà ti ṣàgbàdì èmi ọ̀fẹ́ wọn ní gbogbo àgbà tí wọ́n lọ, títí di pé ó gba League Cup ní oṣù Kẹ́rin.

Liverpool, tí ó kọ́jú sí Manchester City fún ikorita Premier League àkókò tí kọjá, tún jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó l'ẹ̀mí pípa gíga. Wọ́n ti gba FA Cup ni oṣù Kẹ́rin kọja nipa lilu Chelsea pẹ̀lú erin meji si nìkan, tí wọ́n sì kọ́jú sí akókò tí ó bágun jùlọ ní ilẹ̀ Yóróòpù ní àgbà Champions League ní Oṣù Kẹ́sàn.

Pẹ̀lú àwọn ẹgbẹ́ méjì tí wọ́n ní àwọn ìràwọ̀ tí ó lágbára àti àwọn ọ̀rọ̀ títóbi láti fi lẹ̀ fún wọn, Ìjà àgbà t'ọdún 2024 yóò jẹ́ iṣẹ́ tí ó fún ní ìdúnnúlọ́fún tàbí ìgbéjàgbéjà ní King Power Stadium lónìí.

  • Awọn ẹgbẹ́ méjì tí ó ní ọ̀pá àgbà láti jẹ́ ọ̀kan
  • Èmi ọ̀fẹ́ tí Manchester City pín fún Premier League
  • Liverpool tí ó rí ìrẹ̀gbà FA Cup pẹ̀lú ọ̀rọ̀ pípa
    • Pẹ̀lú gbogbo àwọn àkókò tí ó kọjá ti Community Shield, ẹgbẹ́ kan náà ni ó ti jẹ́ alága nígbà gbogbo, pẹ̀lú Arsenal tí ó ti jẹ́ olágbára jùlọ ní ẹ̀kúnrẹ̀rẹ̀ méjìdínlọ́gbọ̀n, tí Liverpool ní ọ̀kan sídínlọ́gbọ̀n. Manchester City ti gba erin tí ó kéré jù méjì, tí ọ̀kan láàrọ̀ ọdún 2019. Ọ̀rọ̀ títóbi gbogbo náà yóò jẹ́ pé, ṣé Liverpool le gba idaniloju méjì, tàbí pé Manchester City le ṣe àgbà ọlọ́wọ̀ kẹ́rin tí wọ́n gbà lára àwọn erin mẹ́rin nínú ọdún?

      Orúkọ t'ọdún yìí yóò jẹ́ ọ̀nà tí ó dara láti gún ìdíje tí ó gbẹ̀rẹ̀ láàrín awọn ẹgbẹ́ méjì, tí yóò rí àwọn fọ́ọ̀mu tí ó kọ́lájì tí wọ́n ba ara wọn, nígbà tí wọ́n yárá fún àkókò tí ó kọjá.