Àbí gbɔ́ ti ìmɔ̀ràn àgbà kúnrin kan tí ó wí pé, "Àwọn èèyàn jẹ́ bí ẹ̀ja tó wà nínú omi, tá ó pò bẹ́ẹ̀ tí a kò lè rí ìkún wọn." Ọ̀rọ̀ yìí jẹ́ òtítọ púpọ̀, ó ń fi hàn pé wà lórí ilẹ̀ ayé yìí, àwọn èèyàn pò bẹ́ẹ̀ tí a kò lè rí ìkún wọn gangan. Ọ̀pọ̀ èèyàn ló wà tí a mọ̀, ṣùgbọ́n àwọn míì gan-an ó pò tí a kò mọ̀. Ìyẹn gbà, nígbà tí mo gbọ́ nípa àgbà kúnrin yìí, ó tún fún mi lórànmíìrán tí mo kò gbàgbé rẹ láé. Ọ̀rọ̀ yìí ni pé, "Ó kéré ju ẹ̀ja tí ó wà nínú omi lọ, tí a mọ̀." Èyí túmọ̀ sí pé àwọn tí a mọ̀ jẹ́ akééré, tí àwọn tí a kò mọ̀ gan-an ó pò tí ó kéré ju omi lọ. Àgbà kúnrin yìí ṣe kedere púpọ̀ nígbà tí ó ń sọ gbogbo èyí, àwọn ọ̀rọ̀ rẹ̀ sì gún àgbà ọ̀pọ̀ lójú dandan.
Ìjàgbá Òkun tàbí agbára ọ̀tọ̀ tí a ń lò sí ọ̀rọ̀ yìí jẹ́ ẹ̀ka ẹ̀fúùfù tí ó ń gbé inú omi. Ìjàgbá Òkun yìí gbẹ́ lára ìdílé agbára ọ̀tọ̀ tí ó gbajúmọ̀ bẹ́ẹ̀ tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà, "Agbára ọ̀tọ̀ tí ó ń gbé nínú omi." Ìdílé agbára ọ̀tọ̀ yìí ní agbára tí ó wọ́pò̀, ó sì ń kókó nígbà tí ó bá wà nínú omi. Kò sí irúfọ́n tí ó tóbi tó ẹ̀ni tí ó bá rí ìjàgbá òkun, tí ó kò ní gbàdí ọ̀kan tó bá gbọ́ nípa rẹ̀. Ìjàgbá òkun tí ó gbẹ́ nínú omi yìí, tí ó ní agbára, tí ó sì kókó lójú púpọ̀, ó ní bí ó ṣe ń wá oúnjẹ jẹ́, tí ó jẹ́ wíwọ́pọ̀ àwọn ẹranko nínú omi tí ó bá fẹ́ jẹ.
Àgbà kúnrin tá a sọ ní ọ̀rẹ́ tó ṣe kedere púpọ̀, ó ní àwọn ohun gbogbo tó fún àgbà lójú, ó sì ní bí ó ṣe ń pèsè ohun tó nílò fún àgbà. Èyí náà túmọ̀ sí pé, àgba gbọ́dọ̀ tún ní bí ó ṣe ń pèsè ohun tó nílò fún ọ̀rẹ́̀ náà. Ìjàgbá Òkun jẹ́ ẹ̀ka ẹ̀fúùfù tí ó gbajúmọ̀ púpọ̀ nígbà tí ó bá wà nínú omi, ṣùgbọ́n tí ó bá jáde nínú omi, gbogbo agbára tí ó ní yóò lọ láìsí. Ohun tó ṣẹlẹ̀ fún Ìjàgbá Òkun yìí náà ni ohun tí ń ṣẹlẹ̀ fún àgbà. Nígbà tí àgbà bá wà láàrín àgbà míì, gbogbo agbára tí ó ní yóò ṣíṣe, tí ó bá jáde nínú àgbà náà, gbogbo agbára rẹ̀ yóò lọ láìsí.
Nítorí náà, ìgbàgbọ́ tó dájú tí a gbọ́dọ̀ ní nínú ìgbésí ayé wa ni pé, a kò lè ṣe ohun gbogbo fúnra wa nínú ayé yìí. Àwọn tó gbádùn wa bẹ́ẹ̀ púpọ̀ nígbà tí ó bá rí àgbà tí ó ń wá oúnjẹ jẹ́, ó fi wú wọn lójú fúnra wọn pé agbára ọ̀tọ̀ yìí ní agbára tí ó pò. Bẹ́ẹ̀ náà ni àgbà kò lè kápá ń gbádùn, tí ó kò ní máa rí irú ẹ̀ranko tí á fẹ́ jẹ́ nígbà tí ó bá fẹ́ jẹ́. Ìjàgbá Òkun yìí ló sì ń ṣe láti mú kí àgbà lè ní ìsún àgbà. Àgbà gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹni tí ó ríran gbogbo èèyàn wọlé àti ẹni tí ó ń pèsè ààbò fún gbogbo ẹ̀dá tó bá wà nínú omi. Ìjàgbá òkun ni, ó sì ń ṣe àgbà.