ÌMÚLẸ̀-KÓ ŃLÀ 2,000 DÓLÀ




Ṣá kò sì! Ìdí nì pé àwọn ènìyàn l'órí ayé yìí l'ó ńṣe àgbà, kò sì ṣíṣe ìjọba àdúgbò. Gbogbo àwọn ìgbésẹ̀ tí ìjọba fẹ́ gbé, wọ́n l'ó ńgbà á.

Ìdí nìyí tí a gbọ́dọ̀ ní ìgbàgbọ́ nínú sísefún, kò gbọ́dọ̀ jẹ́ pé ṣíṣe tí a mò pé kò dáa, tí kò bọ̀ tọ̀ tòò, tá à ńgbà tẹ́, tí a ò tún fi ẹ̀rọ wa ṣe àbẹ̀rù wọn.

  • Kò gbọ́dọ̀ jẹ́ pé nítorí wíwú ti a má a gbà gbogbo ohun tíẹnìkankan bá bá wa sọ̀rọ̀.
  • Kò gbọ́dọ̀ jẹ́ pé nítorí àìní tí a má a gbà gbogbo ohun tí a bá rí.
  • Kò gbọ́dọ̀ jẹ́ pé nítorí àìrí tí a má a gbà gbogbo ohun tí a bá gbọ́.

Ìdí nìyí tí a gbọ́dọ̀ máa ṣe ìwádìí nígbà tí a bá gbọ́ ìfẹ́ ẹ̀bùn bíi ìmúlẹ̀-kó yìí. Ìwádìí yí à ṣe é l'énu àgbà, l'énu ìròyìn, yálà àgbà kìnìún tẹlifíṣàn, àgbà àròtẹ́lú, àgbà àkọ̀wé, àgbà àkíyèsí àti gbogbo irú àgbà bẹ́ẹ̀.

Nígbà tí o bà gbọ́ ìròyìn bẹ́ẹ̀, ṣe ìwádìí ní àgbà tó dáa, tó bọ̀ tọ̀ tòò. Ṣe ìwádìí ó lẹ́ẹ̀kẹ̀ẹ̀, tí ó bá sì fẹ́, ò ṣe ìwádìí l'énu ìròyìn tí ó kọ́kọ́ sọ ó.

Nígbà tí o bá ti ṣe ìwádìí ó tán, kíkọ́ tí wọ́n kọ́, l'ó má a jẹ́ ìdáhùn tí o gẹ́gẹ́.

Ni ibí tí a bá ti gbọ́ títí, a kò gbọ́dọ̀ tún mọ́ àgbà àti àyẹ̀wò rẹ̀ kankan.

Bí àpẹẹrẹ, ìmúlẹ̀-kó tí wọ́n sọ̀rọ̀ níní yìí, ìsọ̀rọ̀ tí ó ní gbòngbò tí aò fìgbà ṣe gbìmọ̀ fún tòòsì inú rẹ̀ tí àwọn àgbà tí ó dáa sọ kũngbẹ̀ tí àwọn àgbà àti akéwì àti àwọn tí wọ́n mọ̀ nípa òrò ọ̀rọ̀ tí ó gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹ̀wù àti ẹ̀dẹ tí ó kàn ohun dúdú (currency) tí àwọn ti gbìmọ̀ náà ṣe fún wa tá a ò gbọ́dọ̀ gbẹ́kẹ̀ lé lórí rẹ̀.