E ká ní Mí ọ̀rọ̀ tuntun ní fún ọ̀rọ̀ tó ń sọ̀rọ̀ nípa MIT OpenCourseWare. Ìwe ìmọ̀ yìí dájú tó pé ó tóbi, àti pé ó yẹ ká sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ dájúdájú, bí àwọn òpìtàn àgbà tí ń sọ̀rọ̀ nípa ìgbà àtijọ́.
Ìrírí àsìkò àtijọ́ yìí dáadáa. Ní àkókò yẹn, àwọn àgbà wa ń lọ sí àwọn ilé ìwé gíga, wọ́n sì ń kẹ́kọ̀ọ́ lórí ìmọ̀ púpọ̀ pẹ̀lú àwọn ìwé lílelíle. Ní àwọn ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ wa yìí, a ó máa sọ̀rọ̀ nípa ọ̀rọ̀ tó bíni lórí nígbà tí àwọn ọmọ ìwé MIT OpenCourseWare gbẹ́kẹ̀gbẹ́ ní àwọn ilé èkó wọn, tí wọ́n sì ń kàn àwọn ìwé wọn.
Ní àkókò yẹn, àwọn ọmọ ìwé nìkan ni wọ́n ní àǹfààní láti kà àwọn ìwé yìí. Àmọ́ nísinsìnyí, ó ti yára gbogbo ènìyàn láti kà wọn, nítorí pé wọ́n ti sọ ó jáde lórí ayélujára. Ìyẹn ni MIT OpenCourseWare. Níbẹ̀, àwọn ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ a máa wà lórí ayélujáara púpọ̀ tí ẹnì kọ̀ọ̀kan lè kà wọn láti gbogbo orí ilẹ̀ ayé.
MIT OpenCourseWare jẹ́ àkójọ ìwé ìmọ̀ púpọ̀, tí àwọn olùkọ́ MIT kọ́ wọn. Ìwé wọ̀nyí fún gbogbo ènìyàn láti kà, látigbà tó gbà to, gbogbo láelae. Èyí túmọ̀ sí pé o lè kọ ẹ̀kọ́ lórí ohunkóhun tó bá gbádùn ọ́, láti physics sí àgbà, láti gbà nípa ìmọ̀ ìṣẹ́ sí ìmọ̀ tí ń jẹ́ mọ́ àwọn èèyàn. Ìwé wọ̀nyí fún gbogbo ènìyàn, láti gbogbo orí ayé.
Tí o bá nífẹ̀́ sí kíkọ́ ẹ̀kọ́, tí o sì fẹ́ gbádùn àyàǹfà gbogbo tí MIT OpenCourseWare fúnni, o gbọdọ̀ wọlé lára àwọn ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ re. Ìwé ìmọ̀ yìí dájú tó pé ó tóbi, àti pé ó yẹ ká sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ dájúdájú, bí àwọn òpìtàn àgbà tí ń sọ̀rọ̀ nípa ìgbà àtijọ́.