Ògì Gangan, ohun ìrànṣẹ́ tó gbà wá láyè láti mọ́rì àgbà, tó kọ́ ká kọ́ àgbà lórí ojú ojú ọ̀run. Òhun tó gbé agbára tó ga ju gbogbo ohun èlò ìjà tí a mọ̀ lọ́wọ́ lákòókò yìí. Lóòótọ́, kò tóbi bí ọ̀kọ̀ òfurufú ẹ̀kọ́, kò sì ní ọ̀tun ọ̀tun bí ọkọ̀ òfurufú àgbá, ṣùgbọ́n kò sí ní apá ọ̀run tí kò lè sọ pé ó kò rí agbára rẹ̀.
Ògì Gangan kii ṣe ìrànṣẹ́ tó tètè wá sí ilẹ̀ ayé. A kọ́kọ́ ṣẹ̀wọ́n ní ọdún 2005, nígbà tí orílẹ̀-èdè Israel ń fara gbóná ìgbàjà ètò tí Hamas ṣe lórí ìlú wọn. Nígbà náà, Israel kò ní ìrànṣẹ́ tí wọ́n lè fi kójú àwọn rókẹ̀tí Hamas, tí wọ́n sì ń pọn sáàrín àwọn ìlú wọn. Ògì Gangan sì ni ìdáhùn sí ìṣòro yí.
Bí ẹ̀yìn fìdí, Ògì Gangan bẹ̀rẹ̀ sí gba gbogbo àwọn rókẹ̀tí tó bá wá sí ọ̀run Israel. Kò sí àkókò tí kò ní ṣiṣẹ́, kò sí àkókò tí kò ní lè pa gbogbo àwọn rókẹ̀tí tí a bá lù sílẹ̀. Ohun tó sì ṣẹ̀ kò dúró síbẹ̀ náà. Ògì Gangan kò ṣeé ṣé àgbà sí. Gbogbo àwọn ìgbìyànjú tí àwọn òǹtà tí kò ní rere èrò bá ṣe láti wó ẹ̀ lọ́wọ́ á kò já sí ohunkóhun. Ògì Gangan sì tún gbógun diẹ̀.
Ní ọdún 2019, Ògì Gangan kọ́kọ́ wọ́ iṣẹ́. Ẹgbẹ́ Hamas gbà àwọn rókẹ̀tí 400 sí ọ̀run Israel, ṣùgbọ́n Ògì Gangan kọ́ gbogbo wọn. Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí jẹ́ ẹ̀rí sí agbára tó ga tó tí Ògì Gangan ní. Ó tún fi hàn pé ọ̀rọ̀ Israel wà ní ààyọ̀. Nígbà tí wọn bá ní Ògì Gangan ní ọ̀rọ̀, wọn kò nílò láti máa bẹ̀rù àwọn òǹtà tí kò ní rere èrò mọ́.
Ògì Gangan jẹ́ ìṣẹ̀mírá ẹ̀rọ ìṣẹ̀gun kẹ́rẹ́kẹ́rẹ́ tí kò ní ìfọgbọ́n. Ṣùgbọ́n, ó ti ṣe àgbà fún ó lójú ọ̀run, ó sì tọ́jú àwọn ènìyàn tó jù lọ bí ọ̀rẹ́ ọ̀rọ̀. Ògì Gangan jẹ́ ẹ̀rí sí ìgbàgbọ́ àti ìdàgbà ènìyàn. Ó jẹ́ ìránṣẹ́ tí ó ní láti fi hàn pé ohun tó dára lè wá láti inú ohun tí kò dára.