Ògbeni tó ń darí Kónítìnẹ́ntì Àmẹ́ríkà




Nínú gbogbo àwọn àgbà tí ń ṣàkóso àwọn orílẹ̀-èdè tí ó wà ní àgbáyé, ẹni tí ó ń ṣàkóso ilẹ̀ Amẹ́ríkà jẹ́ ẹni tí ó gbà àṣẹ púpọ̀ jùlọ. Òun ni ọba gbogbo àwọn obìnrin àti ọ̀rẹ́kúnrin tí ó ti kọ̀ ilẹ̀ yíì láti ìgbà tí ó dá síbẹ̀.

Orúkọ àgbà yìí ni Joe Biden. Ó jẹ́ ọ̀rẹ́kúnrin tí ó ti ní ìrírí tó pọ̀ nínú ìṣèlú, ó ti ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí olórí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà fún ọ̀rọ̀ àgbà, ó sì ti ṣiṣẹ́ fún ọ̀rọ̀ àgbà ní ìpínlẹ̀ Delaware fún ọ̀rọ̀ ọdún mẹ́rìndínlógún.


Biden jẹ́ ọ̀rẹ́kúnrin tí ó ṣeé mọ̀ fún ìmọ́ rẹ̀, ìfara rẹ̀, àti ìgbàgbọ́ rẹ̀ nínú ipò àgbà. Ó jẹ́ onímọtara tí ó gbàgbọ́ nínú ìdàgbàsókè àti ààbò ọ̀rọ̀ àjẹ, kí ó sì dínkù ìṣòro ìyàrá tí ó ń wáyé ní àwọn agbègbè tí ó kéré.


Nígbàtí ó wá sórí àga gẹ́gẹ́ bí olórí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, Biden kò ṣe é fi ọ̀n àti fún apá kan, ṣùgbọ́n fún gbogbo orílẹ̀-èdè náà. Ó ti ṣiṣẹ́ láti kọ́ gbogbo àwọn ọ̀nà tí ó fi lè mú àwọn àgbà rẹ̀ rí ṣíṣẹ́, ó sì ti sọ àwọn ọ̀rọ̀ rẹ̀ nígbà tí ó bá rò pé ó yẹ. Ó jẹ́ olórí tí ó gbàgbọ́ nínú dídúnmọ́ àwọn ènìyàn rẹ̀, ó sì máa ń gbọ́ ọ̀rọ̀ wọn.


Àkókò Biden gẹ́gẹ́ bí olórí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà kò tíì rọrùn. Ó ti ni láti ṣiṣẹ́ ní àkókò àrùn COVID-19, tí ó ti pa ọ̀pọ̀ ènìyàn láyé, tí ó sì fa ìṣòro ọ̀rọ̀ àjẹ. Ṣugbọn, Biden kò já sọtọ̀ ní gbogbo àyíká náà. Ó ti ṣiṣẹ́ láti wá àwọn ọ̀nà láti fún àwọn ènìyàn ní ìrànlọ́wọ́, ó sì ti ṣiṣẹ́ láti mú kí orílẹ̀-èdè náà padà sí ìdárayá.


Biden jẹ́ olórí tó dájú, tó ṣeére, tó sì gbójú. Ó jẹ́ onímọtara tí ó gbàgbọ́ nínú ipò àgbà àti láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́kúnrin àti àwọn obìnrin láti ṣèrànwọ́ fún orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. Ó jẹ́ olórí tó tún fúnra rẹ̀ gbéṣẹ̀, tó tún gbàgbọ́ nínú agbára àwọn ènìyàn rẹ̀. Ní àkókò tí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà bá tún padà sí ìdárayá, Biden yóò wà níbẹ̀ láti darí wọn.


Ẹ jẹ́ kí a gbàdúrà fún Biden àti ọ̀rọ̀ àjẹ orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. Ẹ jẹ́ kí a gbàdúrà fún àgbà àti ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè náà. Ẹ jẹ́ kí a gbàdúrà fún ìjọba tí ó ṣe inú dídùn àwọn ènìyàn rẹ̀ àti tí ó ń ṣiṣẹ́ láti ṣe àgbà fún ọ̀lájọ̀ wọn.