Òhun Tó Ṣẹlẹ̀ Lóde Èrín Torino àti Milan




Bọ́lù ọ̀tún bí òhun tó gbóná, àrùn tó le àjẹ́, àti àsìkò tó kánkán. Ìdíje tó ṣe bí owó, tó kún fún ìgbádùn àti ìdààmú. Ìyẹn ni ọ̀rọ tó lè ṣe àpẹrẹ òwúrò yòówù gbogbo tí n ṣàgbàfòògì Torino àti Milan.

Nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì bá kọ́kọ́ pàdé lórílẹ̀-èdè Itálì ní oṣù Keje, Torino ni ó gba Milan 2-1 lọ́dọ̀. Ìgbà yẹn, òyìnbó wí pé Milan kò gbɔ̀n bí ó ti gbà, Torino sì gbɔ̀n jù bí ó ti padà láì jẹ́ kí Milan tẹ̀ é lọ.

Ṣùgbọ́n báwo ni Torino ṣe padà di ẹgbẹ́ tó npè àmi lórí Milan? Kí ni àṣírí ìṣẹ́ ìṣáájú wọn? Àwọn ìgbésẹ̀ wo ni wọ́n gbà láti ṣe ìdàgbà títóbi bẹ́ẹ̀?

  • Àgbà tó tó: Torino ti kóra àwọn eré tó gbɔ̀n tó sì ní ìrírí, bẹ́ẹ̀ ni àwọn sì ti kọ́ láti ṣiṣẹ́ paapọ̀ bí ẹgbẹ́ kan.
  • Aṣayan tó gbɔ̀n: Ìbòjúmù Torino ti jẹ́ láti kóra àwọn eré tó ní ọ̀rọ̀ àti tó le mú ìgbà padà. Ìgbésẹ̀ yìí ti san jẹ́ ní gbígbé àwọn eré bẹ́ẹ̀ wá.
  • Ìgbésẹ̀ àgbà: Àgbà Torino, Juric Ivan, ti ṣe iṣẹ́ àgbà tó ní ìrírí tó sì mọ́ bí ó ṣe lè mú àwọn eré rẹ̀ jáde.

Milan kò gbɔ̀n rí, ṣùgbọ́n àwọn sì rí ìdààmú. Ọ̀kan lára ìdí, bí àwọn fẹ́ràn sísọ, ni nítorí àwọn ìgbà tó gbóná tó gbọ́nà wọn látọ̀dún tó kọjá.

Ìgbà yìí, Milan ní àgbà tó gbɔ̀n tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Stefano Pioli. Pioli ti ṣàgbàfòògì ìgbésẹ̀ Milan láti ọ̀dún tó kọjá títí di báyìí. Ìgbésẹ̀ Milan ti kọ́ tí ó sì ní àgbà tó gbɔ̀n, ṣùgbọ́n Torino kò gbɔ̀n rí.

Èyí túmọ̀ sí pé, Torino ní dídájú láti ṣe ìdàgbà tó pọ̀ sí i, tí Milan kò ní lágbára láti gba wọn lóde rẹ. Ìdíje yìí jẹ́ láti jẹ́ ẹ̀rín tó le mú àmi, tí àwọn méjèèjì yoo sì gbìyànjú gbogbo gbogbo wọn láti gba ọ̀tun yìí.

Nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì bá pàdé lórílẹ̀-èdè Itálì ní oṣù Karún-un, tó jẹ́ ọjọ́ tó kàn, ọ̀rọ tó gbọ́ jù ni pé Torino gba Milan 2-1 lọ́dọ̀.