Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun




Bí mo ti gbọ́ kíkọ, ẹni tó bá gbọ́ gbọ́, tó bá rí rí, ó yẹ kó jẹ́rì, kò yẹ kó pa ìnu rè àgbà. Nítorí tí ìjọba Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun ti fúnni ní ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ọ̀fẹ́, nípasẹ̀ "Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun", ó yẹ kó o ka àkọsílẹ̀ yìí tẹ́lẹ̀ kí o tó lè rí ìmọ̀ tí o dara jùlọ. Mo jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀rọ̀ tó gbà fún ìdánilẹ́kọ̀ọ́ yìí, nígbà tí gbogbo wa tí ó wà lórí ẹ̀rọ àgbà ni a yan láti gbà á, ní ìgbà tí Ìgbàgbọ́ Ìjọ́ Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun (O'YES) ṣe àgbàtó fún wa ní ọdún 2020.

Tí a bá rí ọ̀rọ̀ yìí, ó ṣeé ṣe kí o wá láti máa rò gbólóhùn pé " kí ni o ṣe ṣeyí, àgbà tíì ṣe púpọ̀, kí ni o wá ń fẹ́ lọ sí yúnifásítì." Àmọ́ o, gbogbo èrò tí o bá wá báyìí ló lè dá o lójú, wọn kò dá ẹ̀kọ́ yìí lójú. Bí a ṣe kɔ́ níbẹ̀, ó wù wá gbọ̀ngbọ̀n gbọ̀ngbọ̀n, ó sì wù wá ṣe pàtàkì.

Nígbà tí a kɔ́ níbẹ̀, a kɔ́ ẹ̀kọ́ tí ó jẹ́ ti nípa ìmọ̀ ọ̀rọ̀, àṣà Ìlú Ọ̀ṣun, bùlẹ́kọ̀, èrò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Gbogbo èrò náà ni wọn fún wa ní ilé iṣẹ́ láti fi ṣiṣẹ́. Nítorí náà, mo rí ìdánilẹ́kọ̀ọ́ yìí bí ọ̀rọ̀ tó dára jùlọ, tí o múná mi láti máa tẹ̀ síwájú nínú àgbà láti lè rí ìmọ̀ tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀.

  • Àwọn Anfani Ní Bíbanilẹ́kọ̀ Ní Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun

1. Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ọ̀fẹ́:
Ó yẹ ká mọ̀ pé gbogbo ilé-ẹ̀kọ́ gíga ní ìgbàgbọ́ tí ó gbàgbọ́ pé ẹ̀kọ́ kò gbọ́dọ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ owó, nítorí gbogbo ènìyàn ní ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tí ó bàjéé. Nítorí náà, ìdánilẹ́kọ̀ọ́ yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ tó dára jùlọ fún àwọn ọ̀dọ́ tí ó fẹ́ ní àgbàsílẹ̀ ẹ̀kọ́ gíga tí kò ní ọ̀rọ̀ àgbà.

2. Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tí ó peregedé:
Ó yẹ ká mọ̀ pé Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun jẹ́ ilé-ẹ̀kọ́ tí àwọn oǹkọ́ tí ó peregedé ló kọ́, tó sì kún fún àwọn ìjìnlẹ̀ tí ó tó ṣẹ́.

3. Ìgbà tí ó lọ́kánjúwó:
A gbọ́dọ̀ mọ̀ pé Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun ló ṣeé ṣe jùlọ láti ṣe àpẹrẹ fún iṣẹ́ àti àgbàsílẹ̀ ẹ̀kọ́ gíga.

Èpò Àpèjúwe Àwọn Ìgbà tí Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun Bá Ṣe Ṣe Alábàáríngbó


1. Ìpàdé Àṣojú Ọ̀rọ̀ Òrìṣà Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun (OACFS):
Igbà àkọ́kọ́ tí Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun bá ṣe alábàáríngbó, ó ṣe àṣojú Ọ̀rọ̀ Òrìṣà Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun lásìkò àpéjọ àgbà, tí tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó lagbára tí ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn tí ó wá síbi náà. Ìṣèjọba yìí dá ẹ̀kọ́ rẹ̀ sílẹ̀, tí ó bá àṣà àti ìṣọ̀rọ̀ Ìlú Ọ̀ṣun mu.

2. Ìkẹ́kọ̀ọ́ fún Àwọn Ọ̀dọ́ Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun (O'YES):
Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun jẹ́ ilé-ẹ̀kọ́ tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dára jùlọ, tí ó ma ń gbé àwọn ọ̀dọ́ Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun lárugẹ, kí ọ̀rọ̀ ẹ̀kọ́ má bàa gbágun fún wọn. Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun kọ́ àwọn ọ̀dọ́ náà ní ẹ̀kọ́ lórí àṣà Ìlú Ọ̀ṣun, ímọ̀ ẹ̀rọ, bùlẹ́kọ̀, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

3. Ìgbàgbọ́ Ìjọ́ Tí ó Jẹ́ Yorùbá (COY):
Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun ma ń gbàgbọ́ ní àṣà àti ìgbàgbọ́ Yorùbá, tí ó ma ń gbé ìgbàgbọ́ Ìjọ́ Yorùbá lárugẹ. Ìdí nìdí tí ó fi ń ṣètò àkọ́sílẹ̀ nípa àṣà àti àgbà Yorùbá.

4. Ìfihàn Àgbàgun Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun (OSELD):
Òkè Yúnifásítì Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun ni àṣoju alábàáríngbó jùlọ níbi tí ó ti ṣafúnni ní àgbàgun fún àwọn ọ̀dọ́ tí ń kọ́ ní ilé-ẹ̀kọ́ náà. Gbogbo ènìyàn lè wá síbẹ̀ láti rí àwọn ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ tí àgbàgun, bíi ti ṣiṣe àṣọ, ṣiṣe àdá, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

Ilé-iṣẹ́ tí Òk