Ìlú ìbílẹ̀ mi, ìlú tí ó jẹ́ gbogbo ohun tí mo rí láti ọmọdé, jẹ́ ibi tí ó ní ẹ̀mí tí ó ṣàrà ẹni. Nígbà tí mo bá lọ sínú àgbàlá àgbà, àwon eré tí mo bá ṣe pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ mi nígbà tí mo wà lọ́mọdé máa ń wá sí ìrànti mi. Ifẹ́ tí mo ní fún abúlé mi lágbà, ó jẹ́ ohun tí mo gbà gbọ́, àti gbogbo àwọn tí mo bá pὰdé.
Ṣùgbọ́n ibi tí ó wù mí jùlọ ní gbogbo abúlé mi ni Òkúta. Òkúta yẹn ni ilẹ̀kùn tí mo máa ń lọ fún gbogbo àwọn ìrora inú mi àti ìrẹ́wẹ́si mi. Ó jẹ́ ibi tí mo máa ń lọ fún gbogbo àwọn ìrora inú mi àti ìrẹ́wẹ́si mi. Ó jẹ́ ibi tí mo lè máa ṣe àṣàrò lórí àwọn ọ̀rọ̀ tó ń ṣẹlẹ̀ ní ayé mi àti ohun tí ó ṣì fẹ́ ṣẹlẹ̀. Òkúta yẹn ni ilẹ̀kùn tí mo máa ń lọ fún gbogbo àwọn ìrora inú mi àti ìrẹ́wẹ́si mi.
Nígbà míràn, mo máa ń gbé ìbòsí tí mo bá ń bọ̀ níbẹ̀ lọ sí odò tí ó wà ní ìkẹ̀rìn. Nígbà tí mo bá ń wo omi tí ó ń sọ̀rọ̀, mo máa ń gbà pé àwọn ìṣòro mi yóò lọ pẹ̀lú rẹ̀. Mo máa ń sọ àwọn ohun tí ó ń dùn mi nínú, ọ̀rọ̀ mi kún fú n, ṣùgbọ́n omi kò fi hàn láti gba ohun tí ó kọlù.
Ṣùgbọ́n òkúta wọǹ tún ma ń jẹ́ ibi tí mo máa ń rí ìrẹ́wẹ́si. Nígbà tí mo bá ń wo ojú ọ̀run tí ó ń gbé sókè, mo máa ń rí ìrètí. Mo máa ń rí ọ̀lá mi tí ó ṣáájú. Mo máa ń rí gbogbo ohun tí mo lè jẹ́ àti gbogbo ohun tí mo lè ṣe.
Gbogbo èèyàn ni ilẹ̀kùn ibìkan. Ibìkan tí wọn lè lọ fún gbogbo àwọn ìrora inú wọn àti ìrẹ́wẹ́si wọn. Òkúta mi ní ti mi. Òun ni ilẹ̀kùn tí mo máa ń lọ fún gbogbo àwọn ohun tí ó ṣẹlẹ̀ nígbà tí mo wà ní ọ̀dọ́. Ó jẹ́ ibi tí mo lè máa ṣe àṣàrò lórí àwọn ọ̀rọ̀ tó ń ṣẹlẹ̀ ní ayé mi àti ohun tí ó ṣì fẹ́ ṣẹlẹ̀.