Òmíràn gbogbo làgbà, abilà: Kí ni àgbà tí ń kan gbogbo wa?




Nígbà tí mo wà ní ọmọ ọdún mẹ́tàdínlógún, mo ní àròyé kíkún nípa àgbà tó ń kan gbogbo wa. Mo gbàgbó pé ohun tó ṣòro jùlọ nínú àgbà náà ni àgbà ọ̀rọ̀.

Nígbà náà, mo ní ọ̀rẹ́ méjì, tí àwọn méjèèjì ń sọ òdodo sí mi ṣáá. Ọ̀kan nínú wọn jẹ́ ọ̀rẹ́ ọkàn, èkejì sì jẹ́ ọ̀rẹ́ tí mo ti fọ̀rọ̀wọ́pọ̀ mọ́. Ọ̀rẹ́ ọkàn mi kò lè dá mi lójú pé ó sọ òdodo nígbà tí ó ń bá mi sọ̀rọ̀, ṣùgbọ́n ọ̀rẹ́ tí mo ti fọ̀rọ̀wọ́pọ̀ mọ́ lè dá mi lójú pé ó sọ òdodo.

Bákan náà ni ó ṣe bí, ọ̀rẹ́ tí mo ti fọ̀rọ̀wọ́pọ̀ mọ́ kò lè dá mi lójú pé ó sọ òdodo nígbà tí ó ń bá ọ̀rẹ́ mi kò, ṣùgbọ́n ọ̀rẹ́ ọkàn mi lè dá mi lójú pé ó sọ òdodo.

Nígbà náà ni mo wá rí i pé òrò tó ń jáde láti ẹnu ènìyàn kò fúnni ní àkíyèsí, àmọ́ ìṣe ènìyàn sì ni ó dá. Òrò ń jáde láti ẹnu, ṣùgbọ́n ìṣe ń jáde láti inú ọkàn.

Ìṣe tí ènìyàn ń ṣe ni ó jẹ́ àgbà tí ń kan gbogbo wa. Ènìyàn kan lè sọ òdodo, ṣùgbọ́n ó ṣeéṣe kí ìṣe rè jẹ́ èké. Ènìyàn kan lè sọ èké, ṣùgbọ́n ó ṣeéṣe kí ìṣe rè jẹ́ òdodo. Nígbà tí ìṣe ènìyàn bá ta kò, òrò rè jẹ́ èké.

Nígbà tí ìṣe ènìyàn bá ta kò, òrò rè jẹ́ èké. Nígbà tí ìṣe ènìyàn bá ta kò, òrò rè jẹ́ èké. Nígbà tí ìṣe ènìyàn bá ta kò, òrò rè jẹ́ èké.

Èyí ni àgbà tí ń kan gbogbo wa. Èyí ni àgbà tí ó ṣòro jùlọ láti gbòjè. Èyí ni àgbà tí ó ṣòro jùlọ láti gbòjè. Èyí ni àgbà tí ó ṣòro jùlọ láti gbòjè.

Ṣé o sì ní àgbà tí ń kan ẹ́?

Ṣé o ṣeé ṣe fún ọ láti gbòjè àgbà náà?

Ṣé o ṣeé ṣe fún ọ láti gbòjè àgbà náà?

Ṣé o ṣeé ṣe fún ọ láti gbòjè àgbà náà?