Ní àgbà, bí àkókò tí ọ̀ràn yìí bá dé, ìgbàgbó ẹ̀gbẹ́ àgbà yìí ni yóò sì bẹ̀rẹ̀ sí tóbi. Ìgbàgbó yìí yóò sì jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣì kọjá lórí ẹ̀gbẹ́ àgbà títí di àyé àájọ.
Bí àpẹẹrẹ, ní àgbà tí mo ti kọ́já tí a ń pè ní "Àgbà Ọ̀ṣùnkùmọ̀", ìgbàgbó ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn nínú wa ni láti kọ́ àwọn àṣà àti àṣẹ̀ kọ̀ọ̀kan yìí. Ẹgbẹ́ tí mo sì wà ní àgbà náà mú ọ̀ràn àgbà yìí gágárá, tí àwọn ọ̀rẹ́ mi fún mi gbẹ̀mí láti mọ̣ àṣà àti iṣẹ́ tí àgbà wa fún. Nígbàtí mo kọjá, mo rí àǹfàní láti kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ mi láti kọ́ àṣà, àgbà, àti ìgbàgbó wa.
Nígbàtí àsìkò mi dé láti kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ mi nípa ẹ̀gbẹ́ àgbà yìí, mo ti rí àwọn ọ̀rẹ́ mi gbọ́n, tí wọ́n sì ti ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbàgbó yí. Wọ́n sì tún fi ìgbàgbó yìí kọ́ àwọn èèyàn yòókù.
Ó tún ṣe pàtàkì láti mọ̀ pé àwọn ọmọ ẹ̀yìn òde òní tún gbà tó láti kọ́ àwọn àṣà àti àṣẹ̀ tí ó gbẹ̀mí ìgbàgbó wọn ga. Wọ́n gbà tó láti kọ́ láti òdò àwọn àgbà wọn, tí wọ́n sì tún gbà tó láti kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ wọn.
Èyí jẹ́ ètò tó gbẹ̀yìn, tí àwọn ọ̀rẹ́ àgbà kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ yòókù, tí àwọn ọ̀rẹ́ yòókù sì tún kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ yòókù. Èyí sì jẹ́ ọ̀nà tó dáa láti gbé ìgbàgbó àgbà wa ga sí ìwọn tó ga jùlọ.
Tí àwọn ọ̀rẹ́ bá kọ́ àwọn ọ̀rẹ́, ìgbàgbó yóò sì gbòòrò, tí àwọn ọ̀rẹ́ yòókù sì ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀rẹ́ tó gbàgbó nínú ohun kan náà. Ìgbàgbó yìí yóò sì wá gbé ìgbàgbó àgbà wa ga sí ìwọn tó ga jùlọ, tí ìgbàgbó yìí yóò sì jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣì kọjá lórí ẹ̀gbẹ́ àgbà títí di àyé àájọ.