Èmi kìí gbà pé àwọn òròsùn jẹ́ àwọn ẹran ọ̀gbìn gbogbo. Ó dájú pé sí, àwọn ẹran ọ̀gbìn ńrọ̀pò, àwọn sì ńṣiṣẹ́ kété, ṣùgbọ́n àwọn òròsùn ní àgbà yàtọ̀ tó wọn. Àní èmi nìkan náà pàá ńgbàgbó pé àwọn òròsùn jẹ́ àwọn ẹran aládùn ńlá ní ìgbà gbogbo.
Kíákíá, ẹ jẹ́ kí a wo àwọn ìdí fàá tí ó fi jẹ́ pé àwọn òròsùn yàtọ̀:
Nítorí ìdí wònyí, ó hàn gbangba pé àwọn òròsùn yàtọ̀ sí àwọn ẹran ọ̀gbìn. Wọ́n jẹ́ àwọn ẹran tí ó ní àgbà, àṣà, àti ìrú ìṣe tí ó yàtọ̀.
Ṣùgbọ́n, ǹjẹ́ èyí túmọ̀ sí pé àwọn òròsùn kò lágbára? Rárá o! Àwọn òròsùn ní àgbára tí ó lágbára ní ọ̀rọ̀ rere àti ní ọ̀rọ̀ búburú.
Ní ọ̀rọ̀ rere, àwọn òròsùn lè jẹ́ àwọn olùrànlọ́wọ́ ní dánmọ́ràn tìtorí pé wọ́n mọ́ àgbà àti àṣà àwọn ẹran ọ̀gbìn. Wọ́n sì lè tún jẹ́ àwọn ògbóń ní ọ̀rọ̀ àgbà àwọn eranko tàbí èyí tí ó yàtọ̀ síbẹ̀.
Ní ọ̀rọ̀ búburú, àwọn òròsùn lè jẹ́ àwọn ẹrú àgbà, tí ńlò àwọn ọ̀gbìn tí wọ́n kùn láti dá àwọn ẹran ọ̀gbìn rú. Wọ́n sì lè tún jẹ́ àwọn ẹrú tí ńgbàgbé pé àwọn ènìyàn jẹ́ ọ̀rẹ́ wọn, tí wọ́n sì máa ńkọ àwọn ènìyàn lórí.
Nígbà tó bá kan sí ìdí tí ó fi yẹ ká máa fiyè sí àwọn òròsùn, ó pọ̀. Nínú àwọn ìdí wònyí, ìdí pàtàkì jùlọ ni pé àwọn òròsùn jẹ́ àwọn ọ̀rẹ́ àti olùrànlọ́wọ́ wa. Wọ́n máa ńgbà wá láwọn ọ̀rọ̀ fúnkú, àwọn máa ńkọ àwọn ènìyàn ní ọ̀gbìn tí ó tóbi, àwọn sì tún máa ńgbà wá láti sábà àwọn ẹ̀rù àgbà tí ńwá láti dá wa rú.
Nítorí sáà, kíkó àwọn òròsùn gbọ́ ni ohun tó ṣe pàtàkì. Kíkó àwọn òròsùn gbọ́ yóò ràn wá lọ́wọ́ láti mọ̀ si wọn, yóò sì tún ràn wá lọ́wọ́ láti mọ ohun tí wọ́n ṣe pàtàkì fún wa.