Òró àgbàtẹ́ lórí iṣẹ́ CBN




Ẹ ká dá ilé wa sílè, ẹjọ. Ẹ má ṣe kọ ara yín lẹ́yìn kan tí ẹ bá gbọ́ orúkọ CBN. Kí nìdí? Nítorí CBN jẹ́ ilé iṣẹ́ tí ó ṣe pàtàkì gan-an fún gbogbo wa ní orílẹ̀-èdè yìí.

Ṣebí ẹ mọ̀ pé CBN ni ó ń ṣe owó tí à ń lò? Ẹ gbọ́ mi dáadáa o, owó gbogbo tí à ń rí ní orílẹ̀-èdè yìí, láti tí owo N5 sí N1,000, CBN ni ó ń ṣe wọn.

Kí nìdí tí èyí fi jẹ́ pàtàkì? Nítorí ó túmọ̀ sí pé CBN ni ó ń rí sí iṣọwó wa. Wọn ni ó ń ṣe àgbàlago owó tí ó wà nínú orílẹ̀-èdè yìí. Wọn sì nìkan ni ó ní agbára láti ta àgbà, tí ó jẹ́ ohun tí à ń lò láti ra àwọn ọja àtí iṣẹ́.

Ṣugbọ́n, ìṣẹ́ tí CBN ń ṣe kò dúró síbẹ̀. Wọn tún gbàgbọ́ jẹ́ pàtàkì láti rí síi pé awọn ilé-ìfowópó-mọ́-kọ́ wa ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Wọn ń ṣe àgbàlago awọn ilé-ìfowópó-mọ́-kọ́ wọ̀nyẹn láti rí i pé wọn kò ní jẹ́ kí owo wa tì.

Bẹ́ẹ̀ ni o, CBN jẹ́ ilé iṣẹ́ tí ó ṣe pàtàkì gan-an fún orílẹ̀-èdè wa. Wọn ni ó ń bọ̀ owó wa, wọn sì nìkan ṣoṣo ni ó ní agbára láti ta àgbà tí ó jẹ́ ohun tí à ń lò láti ra àwọn ohun tí à ń nílò. Wọn tún gbàgbọ́ jẹ́ pàtàkì láti rí síi pé awọn ilé-ìfowópó-mọ́-kọ́ wa ń ṣiṣẹ́ dáadáa.

Nítorí náà, ẹjọ, ẹ má ṣe kọ ara yín lẹ́yìn kan tí ẹ bá gbọ́ orúkọ CBN. Ṣébẹ̀, ẹ kàn máa mọ́ pé àwọn ni ó ń bọ̀ owó tí à ń lò, wọn sì ń ṣiṣẹ́ láti rí síi pé orílẹ̀-èdè wa ń gbógun.

  • Iṣẹ́ míràn tí CBN ń ṣe

    • Wọn ń ṣe iṣẹ́ àgbàlago fún awọn ilé-ìfowópó-mọ́-kọ́ àti àwọn ilé-ìṣúná-owó.
    • Wọn ń ta àgbà àti awọn kòǹbò rírìn-àjò.
    • Wọn ń ṣe iṣẹ́ àkóso àwọn ìgbésẹ̀ tuntun láti mú àgbà àti àwọn iṣẹ́ ìfowópó-mọ́-kọ́ ṣiṣẹ́ dáadáa.
    • Wọn ń ṣe àgbàlago àwọn ìgbésẹ̀ ìfowópó-mọ́-kọ́ àti àwọn ohun tó ń ṣẹlẹ̀ ní agbo àgbáyé.

  • Àwọn ọ̀rọ̀ ìparí

  • CBN jẹ́ ilé iṣẹ́ tí ó ṣe pàtàkì gan-an fún orílẹ̀-èdè wa. Wọn ni ó ń bọ̀ owó wa, wọn sì nìkan ṣoṣo ni ó ní agbára láti ta àgbà tí ó jẹ́ ohun tí à ń lò láti ra àwọn ohun tí à ń nílò. Wọn tún gbàgbọ́ jẹ́ pàtàkì láti rí síi pé awọn ilé-ìfowópó-mọ́-kọ́ wa ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Nítorí náà, ẹjọ, ẹ má ṣe kọ ara yín lẹ́yìn kan tí ẹ bá gbọ́ orúkọ CBN.