Ọ̀rúkọ Rẹ̀: Ẹ̀kúnréré Òjò Ìgbà Aṣálẹ̀ 2025




Mo kọ̀ọ́kọ̀ nípa ìmúṣẹ́ àṣálẹ̀ ìgbà kan sá yìí nígbà tí mo wà ní ilé-ìwé gíga. Òjò yẹn ṣe pàtàkì dandan fún ilé wà mí, tí ọ̀rọ̀ náà wà lórí ẹnu àwọn ènìyàn. Fún àwọn tó kéré sí ọdún 65 tàbí tí wọn kò ní àìlera tó lágbára, ọ̀rọ̀ àṣálẹ̀ ìgbà náà lè máa ṣe bí àgbàfo. Ṣùgbọ́n fún àwọn tí wọn ti dé àgbà, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì púpo.
Ìgbà yẹn, mi kò fẹ́rẹ̀ mọ̀ nípa ìmúṣẹ́ àṣálẹ̀ ìgbà rárá. Ṣùgbọ́n tí mi ṣe àgbà síi, mo sì bẹ̀rẹ̀ sí ṣàgbà, mo gbọ́ àwọn ènìyàn tí mo nífẹ̀ sí tí ń kọ́kọ̀rò nípa ìgbà tí wọn yóò ti lè bẹ̀rẹ̀ gbígba àṣálẹ̀ ìgbà. Mo gbọ́ tí wọ́n ń sọ́ nípa bí àṣálẹ̀ ìgbà yìí yóò ṣe ràn wọ́n lọ́wọ́ láti máa bójú tó àwọn ìnáwó wọn nígbà tí wọn bá ti lọ́ sí ipò ti wọn kò ní le ṣiṣẹ́ mọ́.
Ní àgbà, mo kẹ́kọ̀ọ́ púpọ̀ nípa bí ìgbà ti ń ṣiṣẹ́. Mo mọ̀ pé ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tó jẹ́ dandan tó sì ṣe pàtàkì fún ìdàgbàsókè ìṣúná-àgbà wa. Nígbà tí a bá ti dé àgbà, ìṣúná wa gbóòrò lórí àwọn ohun èlò tí a ní láti máa bójú tó àwọn àìní wa. Àwọn ohun èlò yìí lè jẹ́ oríṣiríṣi, bí i owó, ilé, àti àwọn ohun ìní míràn.
Ìgbà ti ń ṣiṣẹ́ nípa gbígba àwọn owó tí a fi sọ́rọ̀ sílẹ̀ fún àwọn tó ti dé àgbà kí wọ́n lè máa bójú tó àwọn àìní wọn nígbà tí wọn bá ti lọ́ sí ipò ti wọn kò ní le ṣiṣẹ́ mọ́. Àwọn owó yìí lè ràn wọ́n lọ́wọ́ láti máa sanwó àyànfún, oúnjẹ, àti àwọn ohun èlò àìní pàtàkì míràn.
Mo gbà gbọ́ pé ìgbà ti ń ṣiṣẹ́ pàtàkì púpọ̀ fún àwọn tó ti dé àgbà. Ó lè ràn wọ́n lọ́wọ́ láti máa bójú tó àwọn àìní wọn nígbà tí wọn bá ti lọ́ sí ipò ti wọn kò ní le ṣiṣẹ́ mọ́. Nígbà tí a bá ti dé àgbà, ó yẹ kí a bẹ̀rẹ̀ sí gbé ìgbà ró. Nígbà tí mo bá ti dé àgbà, mo máa rí i dájú pé mo gbé ìgbà ró.