Òrúnmìlà ni ó mú àgbà fún wá




Nígbà tí Mo wà ní ọmọ ọdún márùn-ún, mo rí bàbá mi ní gbàgbà nípa irúfẹ́ tó ń rú nígbà tó bá ń kàwé dípò láti máa lọ sí ilé-ìwé.

Mo nífẹ̀ẹ́ láti máa kàwé, ṣùgbọ́n irúfẹ́ ń fún mi ní gbogbo àkókò. Mo sábà máa ń lọ sí ilé-ìwé lẹ́è̀kọ̀ọ̀kan nìkan, tí mo bá lọ, mo máa ń sùn ńlá ní ibi ìkàwé.

Ọ̀rọ̀ náà dé inú bàbá mi gidigidi, ó sì kọ́ mi jẹ́ kùtù-kùtù láti máa lọ sí ilé-ìwé àti láti máa kàwé.

Lọ́jọ́ kan, bàbá mi sọ fún mi pé a ó lọ sí ilé-ẹ̀bọ̀. Mo ní ẹ̀bọ̀ kìn ni yìí? Ó ní ọ̀rúnmìlà, a sì ń lọ sí ibi Ọ̀rúnmìlà láti lọ fi ẹ̀bọ̀ bo irúfẹ́.

Mo dara pọ̀ mọ́ bàbá mi láì ní àìfara ọ̀kàn. Nígbà tí a dé ilé-ẹ̀bọ̀, Ọ̀rúnmìlà sọ fún bàbá mi pé, "Mánigbà kan kò ní gbàgbà àgbà yìí."

Ọ̀rúnmìlà fún wa ní àgbà kan, tí ó sì sọ pé, "Tí ọmọ rẹ bá ń lọ sí ilé-ìwé, kó máa mú àgbà yìí lọ pẹ̀lú rẹ."

Lẹ́yìn tí a kúrò ní ilé-ẹ̀bọ̀, bàbá mi rán mi lọ láti lọ ra àgbà náà. Nígbà tí mo mú àgbà náà dé ilé, mo ní èrò orí irúfẹ́ tí yóò bẹ̀rù mi mọ́.

Lọ́jọ́ kejì, mo mú àgbà náà lọ sí ilé-ìwé pẹ̀lú mi. Nígbà tí àgbà náà bá mi lẹ́nu, mo ní èrò irúfẹ́ náà ti lọ́wọ́ mi. Mo lẹ̀rọ̀ pé, torí pé irúfẹ́ náà kò rí mi nígbà tí mo wà lẹ́nu òun, ó gbàgbé mi.

Lẹ́yìn ọ̀rọ̀ yìí, mo kọ́ láti máa mú àgbà náà lọ sí ilé-ìwé pẹ̀lú mi nígbà gbogbo. Irúfẹ́ náà kò tún rí mi mọ́ lágbára, tí mo sì máa kàwé dáradára.

Mò ń dúpẹ́lọ́wọ́ fún Ọ̀rúnmìlà gbogbo ọ̀jọ̀ tí mo bá ránti irúfẹ́ tí Ọ̀rúnmìlà mú àgbà fún mi láti kọ́ mi.

Nítorí náà, bí o bá ń fúnni láìsàn, máa lọ sí ilé-ẹ̀bọ̀ láti lọ rí Ọ̀rúnmìlà, Ọ̀rúnmìlà ni ó mú àgbà fún wá láti bojú tó wa.

    Tí o bá fẹ́ àgbà, lọ sí ilé-ẹ̀bọ̀


      Àgbà Ọ̀rúnmìlà ṣẹ́gun irúfẹ́


        Àgbà Ọ̀rúnmìlà, ọ̀rọ̀ ọlọ́wọ̀