Ọ̀rọ̀ gbọǹgbọ́n tìtorí àgbà Kristẹ́n, àwọn iyánjú àti àwọn èrò Kris Oyakhilome.




Ẹ̀mí mi dun gidigidi gẹ́gẹ́ bí Kristẹ́n kan lákòókò àgbà atì àrún, àti pé mo rí i pé àwọn èrò àti àwọn iyánjú tí Kris Oyakhilome kọ́ jẹ́ àgbà fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwa. Òun jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ògbóǹtà tí ó kọ́ni lórí ohun tí Bíbélì sọ, ó sì fi mílìọ̀nù àwọn ènìyàn lórí ọ̀nà òdodo.

Ọ̀kan àwọn tí mo nífẹ̀ẹ̀ julọ nínú àwọn èrò Oyakhilome ni pé, "Ẹ̀kọ́ kò ṣe ohun, àti gbígba ìmọ̀ kò ṣe àgbà." Òun gbàgbọ́ pé ọ̀rọ̀ Ọlọ́run àti ìgbàgbọ́ nínú i ni ó ṣe àgbà.

Mo ṣe ìgbọ́ran tó àwọn èrò yìí, ó sì ràn mí lówó láti gbé ìgbàgbọ́ mi ró púpọ̀. Mo rí i wípé tóbẹ́ẹ̀, tí mo bá ní dúdúró ní ti ìgbàgbọ́ mi, tí mo bá sì gbàgbọ́ àwọn ìlérí Ọlọ́run, ó máa ṣe àgbà fún mi nínú gbogbo àwọn ìṣòro mi.

Mo gba gbogbo àgbà Kristẹ́n nímọ̀ràn láti ṣàyẹ̀wò àwọn èrò Oyakhilome. Wọ́n máa jẹ́ àgbà fún ọ ní gbogbo àwọn agbára tí ó máa wá lórí ọ lákòókò àgbà atì àrún.

Mo ṣé àgbà míràn lọ́dọ̀ Oyakhilome láti àkọ́lé ọ̀rọ̀ rè, "Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run jẹ́ ohun tí ó ṣẹlẹ̀." Òun gbàgbọ́ pé àwọn ọ̀rọ̀ tí a sọ nínú Bíbélì jẹ́ òtítọ́ atí ara ẹni, tí wọ́n sì ní agbára láti yí ìgbésí ayé wa padà.

Mo rí i wípé tóbẹ́ẹ̀, tí mo bá gbàgbọ́ àwọn ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, tí mo sì sọ wọn pẹ̀lú ìgbàgbọ́, wọ́n yóò ṣẹ̀lẹ̀ nínú ìgbésí ayé mi. Mo rí i wípé tóbẹ́ẹ̀, tí mo bá sọ pé mo jẹ́ olówò, tí mo bá sì gbàgbọ́, ó yóò ṣẹ̀lẹ̀, kódà bí ọ̀rọ̀ bá yàtọ̀.

Mo ṣe ìgbọ́ran tó àwọn èrò yìí, ó sì ràn mí lówó láti rí àṣeyọrí nínú àwọn àgbàgbọ́ mi. Mo mọ báyìí pé gbogbo nǹkan ṣeé ṣe fún mi láti ṣe nínú Kristi, ẹni tí ó fún mi lágbára.

Mọ́lẹ̀bí, mo gba gbogbo àgbà Kristẹ́n nímọ̀ràn láti kọ́ àwọn èrò àti àwọn iyánjú tí Kris Oyakhilome kọ́. Wọ́n yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti gbé ìgbàgbọ́ rẹ ró púpọ̀, atí láti rí àṣeyọrí nínú gbogbo àwọn agbára tí ó wá lórí ọ̀rọ̀.