Òwò ògùn gíga ní lílú Tokyo




Ní àkókò tí gbogbo ayé ń ṣàgbà, ìdíje ògùn gíga ní lílú Tokyo ti pàtàkì púpọ̀ fún àwọn akọ̀ tàgbà ni gbogbo àgbáyé. Ìdíje yìí kò jẹ́ àṣà gbogbo ọdún, ó máa ń wáyé nìkan láàárín ọdún mẹ́rin, èyí sì ṣe é kún pàtàkì fún àwọn tí ó bẹ̀rù sí i.

Fún àwọn tí kò mọ, ògùn gíga jẹ́ ìdíje tí àwọn akọ̀ tàgbà ń gùn sí òkè ògùn tímú tí ó kéré sí mita 15. Ògùn náà jẹ́ àgbà nìkan, ó sì ní ọ̀nà tí ó ṣoro púpọ̀. Àwọn akọ̀ tàgbà yíò gbìyànjú gbogbo agbára wọn láti dé ibi tí ó ga jùlọ tí wọn bá lè dé, àní bí àwọn ògùn tí wọn ń gùn sí bàlẹ.

Ní ìdíje yìí, gbogbo orílẹ̀-èdè yóò fí àgbà tó kàmpe jùlọ wọn wọ. Ìdíje yìí yóò jẹ́ àgbà tó ṣoro púpọ̀, àwọn akọ̀ tàgbà yìí sì yóò fí gbogbo agbára wọn ṣiṣẹ́ láti ṣàgbà. Iwọ yóò gbádùn ìdíje yìí ó tóbi!



Ìdíje ògùn gíga jẹ́ tuntun sáájú. Èyí túmọ̀ sí pé kò tíì sí àwọn ìdíje púpọ̀ tí ó tíì ṣẹlẹ̀ rí. Àní, èyí jẹ́ ìgbà àkọ́kọ́ tí a óò gbé ìdíje ògùn gíga kalẹ̀ ní ìdíje Olímṕíkì.

Nítorí náà, gbogbo ẹ̀dá gbà ní òkùnkùn nípa ìdíje náà. Ìgbà tí wọn bá gbá ìdíje náà, tí ó sì pari, àwọn àgbà tó ṣoro jùlọ nìkan ni àwọn akọ̀ tàgbà yìí yóò rí láti gùn sí.



Púpọ̀ akọ̀ tàgbà tó kàmpe gan-an ló wà tí yóò bẹ̀rù sí ìdíje náà. Dìẹ̀ nínú àwọn akọ̀ tàgbà tó kàmpe jùlọ tí ó yẹ kí ìṣọ̀rí tó ni:

  • Adam Ondra láti orílẹ̀-èdè Czech
  • Janja Garnbret láti orílẹ-èdè Slovenia
  • Tomoa Narasaki láti orílẹ-èdè Japan



Ìdíje ògùn gíga ní lílú Tokyo yóò jẹ́ ohun tí kò ṣeé gbàgbà. Ògùn tí ó ṣoro jùlọ, àwọn akọ̀ tàgbà tó kàmpe jùlọ, àti ayọ̀ tí ó kéré jùlọ yóò jẹ́ àmì ìdíje yí. Ó bójú wo ìdíje yìí!