Òwe Ìrékújẹ́




Ìrékújẹ́ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó gbajúmọ̀ tí gbogbo ènìyàn mọ̀, ṣùgbọ́n kò gbogbo ènìyàn tó mọ̀ òtítọ̀ ìtumọ̀ rẹ̀. Fún ọ̀pọ̀ ènìyàn, Ìrékújẹ́ túmọ̀ sí ọjọ́ ìgbàgbọ́ fún àwọn Kristẹ́nì, tí wọ́n fi ń ṣe àjọ́yọ̀ jíjínì Kristi. Sìbẹ̀, Ìrékújẹ́ púpọ̀ jù bẹ́̀ lọ.

Ìyẹn ni ọ̀rọ̀ kan tá a fi ń ṣàpèjúwe ìgbagbọ́ àwọn Kristẹ́nì pé Kristi jíǹde láti òkú ní ọjọ́ kẹta lẹ́yìn tí a ti kọjá sílẹ̀, ìyẹn ni ọjọ́ Ìrékújẹ́. Ìgbagbọ́ yìí jẹ́ òtú ìgbàgbọ́ tó ṣe pàtàkì fún àwọn Kristẹ́nì, nítorí pé ó ṣe àfihàn wọn ìmọlára pé àwọn náà yóò jíǹde láti òkú ní ọjọ́ iwájú.

Àmọ́, Ìrékújẹ́ kò dúró fún jíjíǹde Kristi nìkan. Ó tún túmọ̀ sí ìgbà tuntun àti ìlànà tuntun. Fún àwọn Kristẹ́nì, Ìrékújẹ́ túmọ̀ sí àkókò tí wọ́n ti fòyè sí ètàn àti ohun ìgbàgbọ́ tí wọn ti ní rí, ó sì jẹ́ àkókò tí wọ́n ti lè gbádùn ìfẹ́ àti àánú Ọlọ́run.

Ìrékújẹ́ tún jẹ́ àkókò tó gba gbogbo ènìyàn lọ́kàn. Ọ̀rọ̀ náà tún túmọ̀ sí àkókò tó yẹ kí gbogbo ènìyàn máa ronú nípa ìwà àti ohun tí wọ́n fẹ́ kọ́ láti òkèere.

Ní àkókò Ìrékújẹ́, ọ̀pọ̀ ènìyàn máa ń lọ sí ilé ìjọsìn láti ṣe àjọ́yọ̀ àti láti gbọ́ ìgbọ̀né. Wọn máa ń kọrin, máa ń gbádùn, máa ń jẹun, máa ń mu, ó sì máa ń ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú ọ̀rọ̀ rere tí ó lè mú ìmọlára àti ìgbàgbọ́ wá fún àwọn tí ó bá wà níbẹ̀.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Ìrékújẹ́ jẹ́ ọ̀rọ̀ tó gbajúmọ̀, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tó kún fún òtítọ̀ àti ìtumọ̀. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tó lè mú àṣìrí, ìyọ̀, àti ìgbàgbọ́ wá fún gbogbo ènìyàn tó bá ti fitọ́ lé e.

Èmi gbàgbọ́ pé gbogbo ènìyàn ní láti nímọ̀ ìtumọ̀ Ìrékújẹ́ àti ohun tó túmọ̀. Àti pé wọn ní láti máa ṣe àjọ́yọ̀ rẹ nígbà gbogbo.