Lọ́dọ̀ ilẹ̀ ilé tí ń bẹ̀rù ọlọ́run, tí wọ́n sì ń bọ̀wò fún Òrìṣà, ní abúlé tí àwọn arabinrin máa ń gbé àrá, àwọn àgbà máa ń tà egbà, àwọn ọ̀rọ̀mọ̀birin máa ń tó ilẹ̀ pẹ̀lú àwo, àwọn ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin sì máa ń gbá bọ́ọ̀lú náà, nígbà tí Ńlájú, ọmọ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí gbajúmọ̀ ní bọ́ọ̀lú, kọ́kọ́ rí Ẹgbẹ́wọ́n, ọmọ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí ń tó abúlé wọn fún ìgbà ọ̀rọ̀ àkọ́kọ́.
"Kilọ́ bá ẹ̀yí ló wá bá àwa níbí?" Ńlájú bẹ̀rẹ̀ sí sá fìlà rẹ̀ nígbà tí ọ̀rọ̀ rẹ̀ yìí kàn ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí ń lọ̀gbọ́n tí ń jẹ́ ọ̀rẹ́ rẹ̀.Ńlájú gbàgbà tí o ti ń sá fìlà rẹ̀, ó sì yíjú sí ọ̀rẹ́ rẹ̀, "Ìgbàgbó? Ẹgbẹ́mí bárayi? Mo gbọ́ pé Ìgbàgbó nì ó gbé Ńlájú ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin adìyẹ tí ọ̀gbẹ́ni tí ń kópa Òrìṣà lò fún ẹbọ nígbàtí ìyá àgbà rẹ̀ ṣe àjọ ẹ̀sìn òrìṣà rẹ̀ ọdún yìí, tó bá jẹ́ pé Gírí Ńlájú máa ń wí gbɔ́gbɔ́rọ̀ pé òun kò sílẹ̀ Òrìṣà rẹ̀."
Ńlájú gbàgbà tí ó ń fọ̀rọ̀ rẹ̀, ó sì sọ pé, "Èmi náà kò mọ bí Ẹgbẹ́mí tí ń rí bí àgbà, tí gbogbo ará ilẹ̀ tí ń mọ̀ pé òun jẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí ó mọ́ ọ̀rọ̀ tí ó sì gbọ́n fúnra rẹ̀ yìí, yóò sì di òyìnbó tí ń rí bí àgùntàn, báyìí yìí."
Ọ̀rẹ́ rẹ̀ gbàgbà tí ó ń wí, ó sì sọ pé, "Mo sì rí i bí ó ṣe ń ṣe àwọn ìṣe àgbà, ó sá gírí gírí bẹ́ẹ̀, ó sì ń tọ́ gbogbo ẹni tí ó rí ní ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ lọ́pọ̀lọpọ̀, ẹ̀gbé wa yìí sì kò mọ ohun tí ó ń sọ náà."
Ńlájú fẹ́ràn Ìgbàgbó, ìdí nì yìí tí ó fi náni jẹ́ra nígbà tí ó gbọ́ pé Ẹgbẹ́wọ́n kọ́kọ́ rí Ìgbàgbó. Ó máa ń rò pé Ìgbàgbó yìí kò ní bà á, ṣùgbọ́n tí gbá gbɔ́ pé Ẹgbẹ́mí yìí tí ń rí bí àgbà tí ó sì gbọ́n tí gbogbo ará ilẹ̀ mọ̀ sí ọ̀rọ̀ tí ó sì mọ́ ọ̀rọ̀ tí ó sì ní ọ̀rọ̀ yìí sì di òyìnbó ni, ó bẹ̀rẹ̀ sí rò pé Ìgbàgbó kò ní wà pẹ̀lú wọn mọ́ nítori ìpè nílé Òrìṣà náà.
Nígbà tí àwọn méjì yìí ti wọń bọ́ọ̀lú tún kọ́kọ́ rí Ẹgbẹ́wọ́n, Ńlájú ṣe pé ọ̀rọ̀ náà lásán kò fúnni ní àǹfàní kí ó lọ̀ rí Ìgbàgbó lọ́dọ̀ rẹ̀, ó dájú pé gbogbo ará ilẹ̀ gbọ́ pé Ẹgbẹ́wọ́n jẹ́ Ẹgbẹ́mí.
Tí wọn ti wọń bá Ẹgbẹ́wọ́n bọ́ọ̀lú, ó wí gbogbo ọ̀rọ̀ tí Ìgbàgbó máa ń wí ná. Òun kò gbọ́ ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin kan tí ó ń gbé abẹ́, ṣùgbọ́n ó gbọ́ abẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin ọ̀rẹ́ rẹ̀ tí ó ń pè Ìgbàgbó.
Ó tún wí gbogbo ọ̀rọ̀ tí Ìgbàgbó máa ń wí pé ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ náà kò pé, ó sì sọ pé ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí ń wá ilẹ̀ rẹ̀ fún ẹ̀jẹ̀ tí wọn kọ́kọ́ rí lẹ́yìn tí àwọn bá ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin náà dẹ́rúbà, ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí kò ní gbàgbé ìrírí tí wọn ní.
Nígbà tí wọn gbé bọ́ọ̀lú náà bọ̀ ó wí gbogbo ọ̀rọ̀ tí Ìgbàgbó máa ń wí, ó sì sọ pé nígbà tí wọn bá ẹ̀gbẹ́ ọ̀rọ̀mọ̀kùnrin tí ọ̀rọ̀ yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ rẹ̀ dẹ́rúbà, ọ̀rọ̀ nígbà náà yóò nígbà tí ó kún fún gbogbo àgbà tí ń wá ọ̀rọ̀ yìí.