Inú mi, bí àgbà ọmọ ilé-ẹ̀kọ́ tí mo rí gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ ìgbàgbó̟ nípa Òfin, mo nílò gbígba ìfọ̀wó̟pọ̀ lórí ọ̀rọ̀ náà: Ṣé ṣí ní BSc nínú Òfin?
Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó rò mí pé àgbà ojúkò àgbà tí mo bá gbàrá ẹ̀rọ àgbà-ọ̀rọ̀ mi lórí ó yẹ kí ó jẹ́ "kò sí," mo ṣàgbà fún ara mi nípa ṣíṣe àgbà bí òmọ ilé-ẹ̀kọ́ báun bẹ́ẹ̀. Èmi kò ní mọ pé òtítọ̀ náà yọ́ò fa irú àjọsìn àjọṣe báyìí.
Ní àwọn ọ̀rọ̀ mìíràn, gíga ìmọ̀ nínú Òfin gbà pé ẹni náà kọ́ gẹ́gẹ́ bí ọ̀gá-aṣẹ. Òfin jẹ́ àgbà tí a dá fún àwọn tó ní ìmọ̀ rẹ̀. Ẹnikẹ́ni tí kò ní ìmọ̀ nípa ọ̀rọ̀ òfin náà kò le gbàá àyè bí ọ̀rẹ̀ tí kò ní ìmọ̀ nípa ẹ̀rọ òṣùpá àti tẹ̀lẹ́fónù le gbàá àyè bí ọ̀rẹ̀.
Èmi yẹ́, bákannáà ni ọ̀pá tí a fi ń tún èéni ṣe òfin nígbà tí wọ́n bá ṣe àṣìṣe tí kò yẹ. Ojúṣe òfin ni láti gbèsè kan fún ti ẹlòmìíràn. Ẹnikẹ́ni tí kò ní ìmọ̀ tí ó tó nípa òfin yóò máa ní ìṣòro lọ́pọ̀ ìgbà nígbà tí wọ́n bá fẹ́ fún ọ̀rẹ̀ wọn ìmọ̀ràn. Wọ́n àníké-gbàá tí wọ́n bá gbà pé àwọn ọ̀rẹ̀ wọn yóò ní àjọṣe tó yẹ, èyí tí kò ṣeé ṣe, láìsí ìmọ̀ tiwọn.
Nígbà tí mo wà ní ilé-ẹ̀kọ́ gíga, mo kọ́ ẹ̀kọ́ púpọ̀ nípa òfin; nígbà tí mo ṣe àgbà, mo sì wádìí pé gbogbo ohun tí mo kọ́ ní ilé-ẹ̀kọ́ tíì rí láti sún mi sí àgbà. Ìmọ̀ tí mo ní nínú òfin tí jẹ́ ààbò fún mi lónìí. Ó ti ṣeé ṣe fún mi láti gbè mí nígbà tó yẹ, ó sì tíì jẹ́ kí n lè gbè mí lókè gbogbo tí ó bá yẹ.
Ní báyìí pé mo ti sọ gbogbo èyí, ẹ jẹ́ kí a wo ìbéèrè náà lẹ́ẹ̀kan síi: ṣé ṣí ní BSc nínú Òfin? Ìdáhùn míràn mi ni: Bẹ́ẹ̀, ṣí ní.
Mo mọ pé èyí lè jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà fún àwọn tí wọ́n gbàgbọ́ pé òfin jẹ́ àgbà tí a dá fún àwọn ọ̀gá-aṣẹ nìkan. Ṣùgbọ́n, ó jẹ́ òtítọ̀. Ìmọ̀ tí mo ní nínú òfin yóò máa bá mi lọ fún gbogbo ìgbésí ayé mi, ó sì yóò máa jẹ́ mí lórí bí mo ṣe ń ṣe àgbà. Mo lè má lè jẹ́ ọ̀gá-aṣẹ ní ọ̀rọ̀ òfin, ṣùgbọ́n mo ní BSc nínú Òfin, ó sì ti yí ìgbésí ayé mi padà fún rere.
Bí ó bá jẹ́ pé o wà nínú ipò tí o gbọ́dọ̀ ṣe àgbà, mo yóò gbà ó nígbàgbọ́ pé kí o gbé ìmọ̀ rẹ̀ nípa òfin ró. O kò ní gbàgbé rẹ̀. O yóò jẹ́ ọ̀rẹ́ rẹ̀ títí láé.