Bóyá o ti gbɔ́ nígbà kan pé, "Àṣẹ̀dàn àgbà jẹ́ iṣẹ́ tí ọ̀rẹ́ wa ṣe fún àwọn ọ̀rẹ́ wa?" Ṣugbọ́n, ó kárí àgbà! Àṣẹ̀dàn àgbà kò kàn nípa ṣíṣe iṣẹ́ fún àwọn ẹ̀gbẹ́ ọ̀rẹ́ rẹ̀ nìkan o.
O nipa jíje ọmọ àgbà tó dára, títọ́jú àti gbígba ìtọ́jú, kí àgbà wa lè dà bí àgbà tó dára fún gbogbo ènìyàn. A níláti mọ̀ ìdí tí àṣẹ̀dàn àgbà fi ṣe pàtàkì.
Nígbà tí a bá ń ṣe àṣẹ̀dàn àgbà, a ń ran àwọn ọ̀rẹ́ wa lọ́wọ́, èyí sì ń fún wọn ní ayọ̀. A ń fi hàn pé a gbà wọ́n lágbára, a sì ń sọ fún wọn pé àwọn ṣe pàtàkì sí wa. Bákan náà, ó ń fún àwọn lókun tí wọ́n lè rán wa lọ́wọ́ nígbà tí a bá nílò.
Nígbà tí a bá ń ṣe àṣẹ̀dàn àgbà, a ń kọ́ nípa bí a ṣe lè gba àwọn ènìyàn míràn lágbára nígbà tí wọ́n bá nílò, nígbà tí wọ́n bá dàgbà, tàbí nígbà tí wọ́n bá ní ìṣòro. A tún kọ́ nípa bí a ṣe lè jẹ́ ọmọ àgbà tó dára, tó sì ní ọ̀rọ̀ àgbà tó dára sí àwọn tí ó tóbi ju wa lọ.
Nígbà tí a bá ń ṣe àṣẹ̀dàn àgbà, a ń ṣe àwọn iṣẹ́ tí ó ń ràn wọn lọ́wọ́ láti máa ṣe àwọn nǹkan fúnra wọn. A ń ran wọn lọ́wọ́ láti di àwọn ènìyàn tó dára ju, tó sì gbára lé ara wọn.
Nígbà tí a bá ń ṣe àṣẹ̀dàn àgbà, a ń ṣe àwọn nǹkan tí ó ń mú wọn láàbò. A ń ṣe àwọn nǹkan tí ó máa mú kí wọ́n mọ̀ pé àwọn kò kàn lára àtọ̀rọ̀ à gbà, ṣugbọ́n pé wọ́n wà nínú àtọ̀rọ̀ àgbà tó ṣe pàtàkì sí wa. A ń fún wọn ní ààlà àìdájọ́, káwọn lè máa gbádùn ipò àgbà wọn.
Ṣe o mọ̀ pé ọ̀gbẹ́ni kan wà nílùú orílẹ̀-èdè náà tí ó ṣe ìgbóhùn nípa àṣẹ̀dàn àgbà? Ó sọ pé, "Àṣẹ̀dàn àgbà kò kàn nípa ṣíṣe iṣẹ́ fún àwọn ọ̀rẹ́ wa nìkan o. Ó tún nípa dídá sí àwọn ọ̀rẹ́ wa àgbà, kíkọ̀ wọn ní agogo, kíkọ̀ wọn káwọn lè gbàdùn àgbà wọn, kí wọ́n sì gbádùn àgbà àgbà wa. Ọ̀rẹ́ wa àgbà wà fún wa tí a bá nílò wọn, àwa náà gbọ́dọ̀ wà fún wọn nígbà tí wọ́n bá nílò wa."
Àṣẹ̀dàn àgbà jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì, ó sì jẹ́ ohun tó ní ìrànlọ́wọ́. Ó ṣe pàtàkì pé ká mọ̀ ìdí tí ó fi ṣe pàtàkì, ká sì máa ṣe àṣẹ̀dàn àgbà rẹ̀ ní gbogbo géré. Nígbà tí a bá ṣe bẹ́, àgbà wa máa dáa, àwa sì máa ní àgbà tí àwa fẹ́.