Nígbà tí mo wà ní ilé ìwé, mo mọ̀ pé ó ṣòro láti gbà pé ètò ọ̀rọ̀ náà ṣe pàtàkì. Nígbà tí mo ń kọ àgbà, mo ti ní ẹ̀bùn tí mo máa ń kọ́ àwọn ètò ọ̀rọ̀ bó ṣe yẹ. Ṣùgbọ́n nígbà tí mo kọ́ ilé-ìwé gíga, mo gbọ́ pé ètò ọ̀rọ̀ kò ṣe pàtàkì bíi àwọn kókó miìràn, bíi m̀áthẹ́màtííkì àti sáyẹ́nsì.
Nígbà tí mo lọ sí ilé iṣẹ́, mo gbà pé ètò ọ̀rọ̀ kò ṣe pàtàkì. Mo rò pé gbogbo ohun tí mo ní láti ṣe ni láti kọ́ bí òun ṣe le ṣe iṣẹ́ mi dáadáa. Ṣùgbọ́n mo ṣàlàyè bí ọ̀rọ̀ gbà á gbóná gan-an. Nígbà tí mo ń kọ àwọn ìméélì àti àwọn àgbà, mo rí pé mo jẹ́ ọ̀rọ̀ mi dáadáa. Mo rí pé mo lè ṣe àgbéjáde àwọn ohun tó ṣe pàtàkì fún mi ní ọ̀nà tí ọ̀rọ̀ yẹ. Mo sì rí pé ètò ọ̀rọ̀ jẹ́ ohun tó ṣe pàtàkì fún àṣeyọri mi.
Ètò ọ̀rọ̀ kò ṣe pàtàkì fún kiko sílẹ̀ àwọn iṣẹ́ tó dára nìkan. Ó tún ṣe pàtàkì fún àjọṣepọ̀. Nígbà tí mo bá ń bá àwọn ẹlòmíràn sọ̀rọ̀, mo ní láti gbà pé mo gbọ́ ohun tí wọ́n ń sọ. Mo ní láti gbà pé mo gbà ohun tí wọ́n ń sọ. Mo sì ní láti gbà pé mo lè sọ ohun tí mo bá fẹ́ sọ ní ọ̀nà tí wọ́n yẹ. Ètò ọ̀rọ̀ ràn mí lọ́wọ́ láti ṣe gbogbo nǹkan wọ̀nyí.
Bí ètò ọ̀rọ̀ ṣe sábà gbà á gbóná gan-an, ó lè jẹ́ ohun tó ṣòro láti kọ́. Ṣùgbọ́n ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó tọ́wọ́tẹ́. Nígbà tí o bá kọ́ bí òun ṣe le kọ́ àwọn ètò ọ̀rọ̀, o yoo rí i pé ojú ọ̀rọ̀ rẹ yoo yí padà. O yoo jẹ́ ọ̀rọ̀ rẹ dáadáa, o yoo sì jẹ́ àjọṣepọ̀ rẹ dáadáa. O yoo sì rí i pé ètò ọ̀rọ̀ jẹ́ ohun tó ṣe pàtàkì fún gbogbo àgbà ti ìgbésí ayé rẹ.
Nígbà tí o bá ń kọ̀wé ẹ̀kọ́ rẹ tókàn-tòjé, ṣọra fún òrò àti àwọn àgbà. Kọ́ bí òun ṣe le kọ́ àwọn ètò ọ̀rọ̀ bó ṣe yẹ. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó tọ́wọ́tẹ́. O yoo hàn ínú ohun tí o ní láti sọ.