Èrò nì, àgbà ni ohun tó lágbára jùlọ tí ó wà, tí ó sì ṣe pàtàkì fún ìgbésí ayé wa gbogbo. Ó jẹ́ apá pàtàkì nínú èrò wa, èrò-òrò wa, àti ìwà wa. Ṣùgbọ́n, kí ni àgbà gan-an? Báwo ni a ṣe lè dara pọ̀ mọ́̀ ọn? Báwo ni a ṣe lè lo ó fún àǹfàni wa?
Nígbà tí mo còn jẹ́ ọ̀dọ́mọdé, mo kò ní òye tó yẹ nípa àgbà. Mo mọ pé ó ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n mo kò mọ bí mo ṣe lè gbà á. Mo kò mọ bí mo ṣe lè lo ó fún ire mi.
Nígbà tí mo dàgbà, mo bẹ̀rẹ̀ sí gbà èrò tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà. Mo kò mọ bí mo ṣe gbà á, ṣùgbọ́n mo mọ pé ó wà níbẹ̀, tí ó sì ṣe ìyàtọ̀ nínú ìgbésí ayé mi. Ó jẹ́ bíi pé mo ṣíjú àwòrán kan tí kò tíì ṣí rí rí.
Àgbà jẹ́ iṣẹ́ tó sì ń gbèrú, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ajẹ̀fì. Ọkùnrin tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà ní agbára láti ṣe àwọn nkan tí ẹlòmíràn kò ní ṣe.
Ẹnìkan tí ó ní òye àgbà ní okùn ṣíṣe àṣẹ àti agbára láti mọ àwọn àgbà tó ṣíwájú.
Báwo ni a ṣe lè dara pọ̀ mọ́̀ àgbà? Báwo ni a ṣe lè lo ó fún àǹfàni wa? Ìdáhùn rè kò rọrùn, ṣùgbọ́n mo lè fúnni ní àwọn ìlànà díẹ̀ tí ó lè ràn wá lọ́wọ́:
Tí o bá tè lé àwọn ìlànà wọ̀nyẹn, o le dara pọ̀ mọ́̀ àgbà rẹ, kí o sì lo ó fún àǹfàni rẹ. Ìrìn àjò kò rọrùn, ṣùgbọ́n ó ṣe kedere pé ó yẹ.
Nígbà tí o bá ti rí àgbà rẹ, o le ṣe àwọn nkan tí kò ṣeé ṣe. O le yí ìgbésí ayé rẹ padà, o sì lè yí àgbáyé padà. Nítorí náà gbéra, tó sì máa dara pọ̀ mọ́̀ àgbà rẹ!