Ṣọ́̀rọ̀ nípa Òrùn




Aṣẹ́yọrí ọ̀rùn jẹ́ ọ̀ràn tó ń gbàgbé wa nígbà kọ̀ọ̀kan láti fiyèsí tí ó yẹ sí i, bí a ṣe ń lọ́ra láti gbádùn oòrùn tí ó ń tàn sí orí wa lójoojúmọ́. Ó jẹ́ ẹ̀dá àgbà tí ó gba bẹ̀rẹ̀ láti ṣe àgbà tá a kò lè ṣe àgbàyanu fún un nínú àgbàyanu rẹ̀.

Láàárín gbogbo àwọn ohun tí ọ̀rùn ń ṣe tí ó ní ipa lórí ayé wa, ó jẹ́ ipilẹ̀ fún gbogbo ẹ̀mí tí ó wà láyé. Láìṣe àṣẹ́yọrí ọ̀rùn, kò ní sí ẹ̀mí èyíkéyìí tí yóò máa wà láyé. Láti ọgọ̀rọ̀ ọ̀rùn yẹn ni àwọn ohun gbogbo tó wà láyé ti ń gbà ipilẹ̀ wọn, tí ó sì jẹ́ ipilẹ̀ fún gbogbo irú okun àti òkè tí ó wa ní ayé.

Láìsí ọ̀rùn, kò ní sí omi, kò ní sí erù, kò ní sí igi, kò ní sí ènìyàn, kò ní sí ohunkóhun. Ọ̀rùn ni ìgbàgbọ́ àti ìrètí wa. Nígbà tí ó bá ń tàn, a mọ̀ pé ó máa tàn fún ọjọ̀ tuntun, àti pé ojú ọ̀run tuntun yóò máa tàn fún àgbàyanu tuntun.

Ẹ̀ká ọ̀rùn jẹ́ ohun àgbàyanu tí ó lè yọrí sí àìsàn kánkán bí a kò bá fi àárẹ̀ dábò bojú wa nígbà tí a bá ń wo o. Ṣùgbọ́n bí a bá fi àárẹ̀ dábò bo ojú wa, ọ̀rùn yíò tún ṣiṣẹ́ sí nínú ẹ̀mí wa bí àgbàyanu.

Nígbà tí a bá wo ojú ọ̀rùn nígbà tí ó bá ń dàn, ó máa ń jẹ́ bí ènìyàn tó ń wo ojú ọlọ́run ti ń fi í ṣiṣẹ́. Ọlọ́run ti fi ojú ọ̀rùn ṣètò láti máa ṣiṣẹ́ nígbà gbogbo láyé, láti jẹ́ kí ayé má bàa rẹ̀.

Ṣọ́̀rọ̀ nípa Òrùn jẹ́ ọ̀ràn tó jinlẹ̀ tí ó gbọ́dọ̀ jẹ́ ìfẹ́-ọ̀rọ̀ wa nígbà gbogbo. Ṣọ́̀rọ̀ nípa Òrùn jẹ́ ọ̀nà kan láti ṣe ìfiyèsí sí ọ̀rọ̀ nípa gbogbo ẹ̀dá àgbà tí ó wà láyé, tí ó sì tún jẹ́ ọ̀nà kan láti ṣe ìfiyèsí sí ọ̀rọ̀ nípa ọlọ́run tí ó dá gbogbo ẹ̀dá náà.