Nínú àgbà ayé, ọ̀rọ̀ àgbà tí gbogbo ènìyàn mò ti dá gbogbo wa lójú pé ọ̀rọ̀ náà ti gbẹ tì. Dípò ó, àwọn ọ̀rọ̀ àgbà jẹ́ apá pàtàkì nínú àgbà ayé àti ọ̀rọ̀ àrùn-ún.
Lára àwọn ìdí pàtàkì tí ọ̀rọ̀ àgbà fi jẹ́ apá pàtàkì nínú ọ̀rọ̀ àrùn-ún ni pé ọ̀rọ̀ àgbà gbà wá láyè láti bá àwọn ènìyàn míràn sọ̀rọ̀ nípa àwọn ìrora ìmí tí ó ṣòro láti sọ̀rọ̀ nípa wọn.
Nígbà tí a bá ń sọ̀rọ̀ ní àgbà ayé nípa àwọn ìrora wa, a lè jẹ́ olódùdú ní àgbà yẹn, àti nígbà tí a bá sì ń sọ̀rọ̀ lórí àwọn ìrora ìmí wa, a lè jẹ́ olódìdẹ tí ó ṣí ìmọ ara wa nínú ọkàn wa sí àwọn tí ó wà ní ayé. Ọ̀rọ̀ àgbà sì tún jẹ́ ọ̀nà tí ó dájú tí ó lè mú kí àwọn ènìyàn tó ní àwọn ìrora ìmí kan náà lè sọ̀rọ̀ nípa àwọn ìrora wọn.
Àwọn ìrètí tuntun tí ó kẹ́yìn fún ọ̀rọ̀ àgbà ni pé àwọn ìgbòkègbodò àgbà ayé ti di obìnrin. Ìyẹn ni pé àwọn obìnrin lè lọ sí àgbà ayé lọ̀kàn-àbùwádìá, tí ó jẹ́ àgbà tí a ti ṣètò fún àwọn obìnrin láti sọ̀rọ̀ nípa àwọn ìrora ìmí wọn àti láti gbà àwọn àmì òró tó bá wọn mu.
Àjọ ìgbòkègbodò àgbà ayé ti àwọn obìnrin ti jẹ́ ohun tó gbéga ọ̀rọ̀ àgbà fún àwọn obìnrin tó ní àwọn ìrora ìmí nígbà tí àwọn kò ní àgbà ayé tó bá àwọn mu nígbà tí àwọn kò ní àgbà ayé tó bá àwọn mu nínú àgbà ti àwọn obìnrin, ó máa ń jẹ́ ohun tó gbádùn láti sọ̀rọ̀ nípa àwọn ìrora ìmí wọn àti láti gbà àwọn àmì òró tó bá wọn mu.
Àwọn ìrètí tuntun yìí fún ọ̀rọ̀ àgbà ni ọ̀rọ̀ tó dájú pé yóò mú kí ọ̀rọ̀ àgbà di ohun tó gbajúmọ̀ fún gbogbo ènìyàn, láìka ìwà, kíkan, tàbí ọ̀rọ̀ àgbà tí wọ́n bá ní sí.
Àpèjúwe Ìrora Ìmí:
Tí ọ̀rọ̀ àgbà bá rí ọ, ó máa ń rí ọ lóòótó nínú àgbà ayé, àti ẹ̀rí wíwà rí nínú ayé ayé
Nígbà tí ọ̀rọ̀ àgbà bá rí ọ, ó máa ń rí ọ lóòótó nínú àgbà ayé, àti ẹ̀rí wíwà rí nínú ayé ayé.
Lúkúlúkù:
Nínú àgbà ayé, a jẹ́ olódùdú ní àsìkò ṣíṣe ìgbọ̀ràn àti nígbà tí ẹ̀mí wa bá ṣí fún àwọn ènìyàn míràn.
Nínú àgbà ayé, a jẹ́ olódìdẹ tí ó ṣí ìmọ ara wa nínú ọkàn wa sí àwọn tí ó wà ní ayé.
Ọ̀rọ̀ àgbà jẹ́ ọ̀nà tí ó dájú tí ó lè mú kí àwọn ènìyàn tó ní àwọn ìrora ìmí kan náà lè sọ̀rọ̀ nípa àwọn ìrora wọn.