Ṣ'uhn Jeremy Hunt




Ẹni ọmọlúwàbì, a bí Jeremy Richard Streynsham Hunt ní ọjọ́ kẹfà oṣù kẹjọ ọdún 1966 ní London. Ó jẹ́ ọmọ ọlọ́jọ́ Ológbò Ilu London. Òun ni ọmọ ìbí kejì lára ọmọ mẹ́rin ti Nicholas Hunt, oṣiṣẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà, ati Meredith Hunt (née Gale).
Hunt kẹ́kọ̀ọ́ ní Charterhouse School, ilé-ẹ̀kọ́ igbèkùn gbòòrò tí ó jẹ́ ti onímọ̀, ní Surrey, níbi tí ó ti kọ́ ẹ̀kọ́ ìmọ̀ sáyẹ́nsì àti ẹ̀kọ́ ọ̀rọ̀ àgbà. Ó kẹ́kọ̀ọ́ imọ̀ ẹ̀kọ́ ọ̀rọ̀ àgbà ní Magdalen College, Oxford, níbi tí ó ti gba oyè àgbà kejì.
Hunt bẹ̀rẹ̀ iṣé rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí oníròyìn fún The Daily Telegraph ní ọdún 1989. Ó ṣiṣẹ́ níbẹ̀ fún ọ̀rọ̀ ọdún, nígbà tí ó di ọ̀gá àgbà oníròyìn ti ìwé ìròyìn náà. Ó fìgbà díẹ̀ lẹ́nu ní The Independent ṣáájú kí ó tó darapọ̀ mọ The Spectator gẹ́gẹ́ bí agbéjoro ọ̀rọ̀ àgbà ní ọdún 1995.
Hunt tí kọ́ àwọn ìwé mẹ́rin:
* "The Way of the World" (2005)
* "How to Win a Marginal Seat" (2009)
* "The Education Revolution" (2011)
* "Leading: Lessons from My Time in Government" (2022)
Ní ọdún 2005, a dìbò yàn Hunt gẹ́gẹ́ bí ọ̀gá àgbà ijọba àgbègbè fún South West Surrey. Ó wà ní ọ̀gá àgbà lórí ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn ipò nígbà tí ó wà ní ilé ìgbìmọ̀, pẹ̀lú àwọn ipò bíi ọ̀gá àgbà tí ń bójútó ìtọ́jú àrọ̀, ọ̀gá àgbà tí ń bójútó eré ìdárayá, ìṣòwò àti ilé ìgbàlejọ, àti ọ̀gá àgbà tí ń bójútó Igbàgbé ní ilẹ̀ òkèrè.
Ní ọdún 2010, a yàn Hunt gẹ́gẹ́ bí Akowe Ìṣèjọba fún Ìlera. Ó jẹ́ akọwe ẹ̀kọ́ nínú ìgbìmọ̀ Conservative-Liberal Democrat tí ó fúnra rẹ̀ ṣe, tí ó sọ pé ìlera ni "ọ̀nà àgbà tó ṣe pàtàkì jù lọ láti dènà orísun árùn".
Hunt tí kọ́ àwọn ìwé mẹ́rin:
* "The Way of the World" (2005)
* "How to Win a Marginal Seat" (2009)
* "The Education Revolution" (2011)
* "Leading: Lessons from My Time in Government" (2022)
Ní ọdún 2005, a dìbò yàn Hunt gẹ́gẹ́ bí ọ̀gá àgbà ijọba àgbègbè fún South West Surrey. Ó wà ní ọ̀gá àgbà lórí ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn ipò nígbà tí ó wà ní ilé ìgbìmọ̀, pẹ̀lú àwọn ipò bíi ọ̀gá àgbà tí ń bójútó ìtọ́jú àrọ̀, ọ̀gá àgbà tí ń bójútó eré ìdárayá, ìṣòwò àti ilé ìgbàlejọ, àti ọ̀gá àgbà tí ń bójútó Igbàgbé ní ilẹ̀ òkèrè.
Ní ọdún 2010, a yàn Hunt gẹ́gẹ́ bí Akowe Ìṣèjọba fún Ìlera. Ó jẹ́ akọwe ẹ̀kọ́ nínú ìgbìmọ̀ Conservative-Liberal Democrat tí ó fúnra rẹ̀ ṣe, tí ó sọ pé ìlera ni "ọ̀nà àgbà tó ṣe pàtàkì jù lọ láti dènà orísun árùn".