Ṣuku Ọlọrun ti Good Friday




Ààrò mi run èyín lónìí nígbà tí mo kà àròyé kan nípa Ṣuku Ọlọrun tí “Good Friday”. Ìwé náà kọ nípa ìrora àti ìyà tí Jésù Kristi kọ́ ní ọjó́ náà, àti bí yóò ṣe jẹ́ fún wa láti ṣe àtúnṣe àjọṣe wa pẹ̀lú Ọlọrun.
Mo gbà pé ọ̀rọ̀ náà jẹ́ òtítọ́, tí ó sì ń fúnni ní ìṣírí, ṣùgbọ́n ó tún fà mí lẹ́rín kù. Ṣé ó yẹ kí a máa ń rántí àjẹku àti ìyà tí Jésù Kristi kọ́ lójú ọjó́ Kẹ́jọ́ ṣoṣo? Ṣé kò sí ọ̀nà mìíràn láti fún wa ní ìdáǹdè àti ìgbàlá láìsí gbogbo ìrora náà?
Ìrora àti ìyà kò ní tọ́ kù. Ó fúnni ní ìdáǹdè àti ìgbàlá fún wa, ṣùgbọ́n ó sì ń fa ìdààmú àti ìbànújẹ́ nígbà kan náà. Àwa kògbọ́n kò ní yàn láti fún ara wa ní ìrora fún ète èyíkéyí, kódà títí kan ìgbàlà wa.
Mo gbàgbọ́ pé Ọlọrun fún wa ní ọ̀nà mìíràn láti gbà ìdáǹdè àti ìgbàlá, ọ̀nà kan tí ó kún fún ọ̀fẹ́ àti àánú rẹpẹtẹ. Ọ̀nà náà ni nípa ìgbàgbọ́ yíká ọ̀rọ̀ Jésù Kristi àti bí ó ṣe fún wa ní ìdáǹdè àti ìgbàlá.
Kò ní fún wa ní ìdáǹdè tí ó ti kún fún ìrora àti ìyà. Ó ní fún wa ní ìdáǹdè tí ó kún fún ọ̀fẹ́ àti àánú rẹpẹtẹ. Ó ní fún wa ní ìdáǹdè tí ó kún fún gbogbo rẹpẹtẹ tí ó tọ́ fún wa.
Nítorí náà, ẹ jẹ́ kí a máa rántí Ṣuku Ọlọrun ti “Good Friday” kòpéré, ṣùgbọ́n kí a tún máa rántí ọ̀nà mìíràn tí Ọlọrun ti fún wa láti gbà ìdáǹdè àti ìgbàlá. Ọ̀nà náà ni nípa ìgbàgbọ́ yíká ọ̀rọ̀ Jésù Kristi àti bí ó ṣe fún wa ní ìdáǹdè àti ìgbàlá.