Ṣwídìn: Ìlú Àgbà Àti Ìlú Àgbàyanu




Ṣwídìn jẹ́ orílẹ̀-èdè ní Àríwá Europe tí ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn orílẹ̀-èdè tó gbọǹgàn jùlọ ní agbáyé, tí ó ní ìgbàgbọ́ rẹ̀ gbọǹgàn, àwọn ohun ìṣẹ́ rẹ̀ àgbà, àti àwọn ọ̀rọ̀ àgbà rẹ̀. Ìlú Stockholm, tí ó jẹ́ olú-ìlú rẹ̀, jẹ́ ibi ìbí àwọn àgbà tí ó gbọǹgàn bí ABBA àti ìlú bí IKEA.

Ṣwídìn tun jẹ́ ilẹ̀ tí ó ní àgbàyanu púpọ̀, láti àwọn ìhòòho tí ó gbọǹgàn sí àwọn ilẹ̀ tí ó ní ìyàgbà. Àwọn ìhòòho tí ó gbọǹgàn tó bi "Northern Lights" jẹ́ ohun tí àwọn ènìyàn máa ń wá láti kálèkùle láti gbogbo ilé ayé, tí ó sì jẹ́ ìrírí tí ó kò fúnni láfihàn.

Àwọn ilẹ̀ ní Ṣwídìn jẹ́ ohun kan tí ó ṣe pàtàkì, pẹ̀lú àwọn igbo ìgbẹ̀ tí ó gbọǹgàn, àwọn òkun, àti àwọn ẹ̀yìn-ọ̀rọ̀ tí ó ní ìyàgbà. Òkun Mälaren, tí ó jẹ́ òkun tó tóbi jùlọ ní Ṣwídìn, jẹ́ ibi ìgbàgbọ́ fún àwọn àgbà àgbà, pẹ̀lú àwọn ìhòòho àti àwọn àdàgbà tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà. Stockholm Archipelago, tí ó jẹ́ àpapọ̀ àwọn ẹ̀yìn-ọ̀rọ̀ tí ó tóbi ju 30,000 lọ, jẹ́ ibi tí ó dára fún òkò òkun, ṣiṣe nla, àti ìrírí àdàgbà.

Àwọn ènìyàn ni Ṣwídìn jẹ́ àwọn tí ó ní ìyàgbà àti tí ó ní ọ̀rọ̀ rere, tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí wọ́n ní ọ̀rọ̀ púpọ̀ fún àwọn nkankan tí ó dára. Wọ́n tún jẹ́ àwọn tó gbọǹgàn ní ìmọ̀ sáyẹ́nsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ ẹ̀rọ tí wọ́n ṣẹ̀wà ní Ṣwídìn.

Ìgbésẹ̀ ayé àgbà ni Ṣwídìn jẹ́ ibi tó gbọǹgàn, pẹ̀lú ọ̀pọ̀ àwọn àdàgbà àgbà, àwọn ẹ̀ka, àti àwọn ìsàlẹ̀. Àwọn ọ̀rọ̀ ẹ̀ṣẹ́ tí ó gbọǹgàn bí "fika" àti "lagom" ti di ohun tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà ní gbogbo agbáyé.

Ní gbogbo, Ṣwídìn jẹ́ orílẹ̀-èdè tí ó gbọǹgàn àti tí ó ní ìyàgbà, tí ó fúnni láwọn ìrírí tí ó kò fúnni láfihàn. Láti ìhòòho tí ó gbọǹgàn sí àwọn ilẹ̀ tí ó ní ìyàgbà, láti àwọn àgbà àgbà sí àwọn ọ̀rọ̀ àgbà, Ṣwídìn jẹ́ orílẹ̀-èdè tí ó ní ohun tó gbọǹgàn fún gbogbo ẹni.